ROJANA ขึ้นเครื่องหมาย D คืออะไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

ROJANA ขึ้นเครื่องหมาย D คืออะไร

โพสต์ที่ 1

เห็นไม่มีการซื้อขาย ไปหาดูข่าวใน SET ก็ไม่เห็น
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN

โพสต์ที่ 2

อาว เปลี่ยนชื่อไปเป็น ROJNA ตั้งแต่เมื่อไรนี้
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
CEO
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

สวัสดีพี่ครรชิต
ผมเห็นหุ้นที่มีวอร์แรนต์ ถ้าหุ้นมีหกหลักจะมีได้แต่ W ครับ มี w1 w2 w3... ไม่ได้
เขาคงแต่เปลี่ยนให้เป็น5 ตัวมังครับ เพราะมี w แล้วจะมี 8 หลักพอดีซึ่งเท่ากับจะนวนตัวอักษรที่มากที่สุดที่มีได้ rojna-w1 rojna-w2...

hemraj ถ้าจะตัดเหลือ 5 หลักก็ไม่รู้ว่าจะตัดตัวไหนออกดี
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..

โพสต์ที่ 4

ยังมีหลายบริษัทที่ ชื่อ 6 หลัก เราจำชื่อดีอยู่แล้ว
ออก W1 เมื่อไร ต้องเปลี่ยนชื่อหมด

ทำไมตลาด ไม่ ขยาย ช่องการ Symbol ให้เป็น 10 หลักเสียเลย
แล้วออกกฎห้ามตั้งชื่อย่อเกิน 6 หลัก

หรือถ้าไม่เปลี่ยน ยังคงเป็น 8 หลักอยู่ ก็ตั้งกฏ ให้ทุกบริษัทตั้งชื่อได้ไม่เกิน 5 หลัก
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

จริงด้วย

มีมติให้แก้ไขชื่อย่อหลักทรัพย์ของบริษัท จากเดิม "ROJANA" เป็น "ROJNA" เนื่องมาจากการออกใบสำคัญแสดง
  สิทธิที่จะซื้อหุ้นสามัญของบริษัท ครั้งที่ 2 จะทำให้ชื่อย่อหลักทรัพย์ของบริษัทมีจำนวนเกิน 8 ตัวอักษร
       จึงเรียนมาเพื่อทราบ

น่าจะเอา - ออก
เป็น ROJANAW2

โพสต์ที่ 6

ตัด - ออกไม่ได้  ติดกันแล้วให้คอม. คัดกรองแยกประเภท ลำบาก
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

CEO เขียน:สวัสดีพี่ครรชิต
ผมเห็นหุ้นที่มีวอร์แรนต์ ถ้าหุ้นมีหกหลักจะมีได้แต่ W ครับ มี w1 w2 w3... ไม่ได้
เขาคงแต่เปลี่ยนให้เป็น5 ตัวมังครับ เพราะมี w แล้วจะมี 8 หลักพอดีซึ่งเท่ากับจะนวนตัวอักษรที่มากที่สุดที่มีได้ rojna-w1 rojna-w2...

hemraj ถ้าจะตัดเหลือ 5 หลักก็ไม่รู้ว่าจะตัดตัวไหนออกดี
hmraj ดีมั้ยครับ ฮึ่มราช  :lol:
รูปภาพ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 8

ระบบติดปัญหาฐานข้อมูลเป็นตัวเก่าครับ
รู้สึกว่าเป็น Oracle Version 7 ประมาณนั้นครับ
การขยาย Field แต่ละครั้ง ต้อง drop table และสร้างใหม่
ไม่เพียงเท่านั้นต้องแก้ไข Program ที่เกี่ยวข้องทั้งหมด
ไม่รู้ว่ามีกี่โปรแกรมครับ เป็นเรื่องใหม่มากครับ

อันนี้เดาจากประสบการณ์น่ะครับ
:)
anakinnet
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

ถ้าเดาไม่ผิด D คือ Delisted ครับ

เคยเห็นแว๊บๆ ตอน SATTEL เปลี่ยนชื่อ เป็น THCOM
In the long run, We are all dead.
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 10

มันทันยุคครับพี่
Change
โพสต์โพสต์