ควันหลง จิบเบียร์ ศุกร์ 6 มีค.52 "Cuisine Unplugged &qu

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Undertaker
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ควันหลง จิบเบียร์ ศุกร์ 6 มีค.52 "Cuisine Unplugged &qu

โพสต์ที่ 31

เสียดายไม่เคยได้ไปซักที ติดงานตลอด  

แต่ไม่ได้ไปก็เหมือนไปอยู่ในงานเหมือนกัน อ่านแต่ละข้อความแล้ว นึกภาพตามออกเลยอะ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันแชร์ความรู้นะครับ

ว่าแต่ถ้าไปครั้งแรกต้องทำตัวยังไง ?????
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 32

คราวหน้ามาจัด แถวฝั่งธน หรือ แถวปิ่นเกล้า นะครับ... :8)
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 33

tcap เค้ามีความฝันอันยิ่งใหญ่ที่จะเป็นหนึ่งใน big bank น่าสนครับ แต่งบธนาคารอ่านยากเหลือเกิน ว่างๆมีท่านใดเปิด course สอนก็ดีนะครับ
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 34

:D

จิบเบียร์ทุกครั้ง พลาดทุกครั้งเลย
หรือเพราะผม จิบน้ำเปล่า อ่ะ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
jinxyboy
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 35

อ่าน คห. ทุกท่านแล้วอยากจะไปร่วมจัง แต่เพิ่งจะเข้าเล่นบอร์ดนี้ ยังไม่รู้จักใครเลยครับ T T ไม่กล้าไป่งจะสมัครสมาชิกไม่นานฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
dadlongleg

โพสต์ที่ 36

เพี่งไปครั้งแรกเหมือนกัน แต่พี่ๆ ที่ไปร่วมงานเป็นกันเองมากครับและได้รับความรู้กลับมามากมาย ขอบคุณมากครับ
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 37

มีเรื่องขอถามเล็กน้อยครับ 1 คำถาม

1.อยากฟังว่าหมอวิเศษ(พระอาจารย์พี่พอใจ) เล่าอะไรบ้างเหรอครับ
ใครจะช่วยเล่าให้ผมฟังได้ไหม
mac69

โพสต์ที่ 38

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ อาจจะไม่ได้เข้าไปสนทนากับหลายๆท่าน เนื่องจากนั่งกินนั่งฟังอย่างเดียวอิอิ ขอบคุณสำหรับมิตติ้งดีๆ คราวหน้าเจอกันใหม่ครับ
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 39

:cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers:
:cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers: :cheers:
charnengi
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 40

[quote="preeda_mark"]Tisco ดร.บอกว่า การบริหารเยี่ยมแต่
low PROFILE but HIGH PROFITS
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 41

hongvalue เขียน:มีเรื่องขอถามเล็กน้อยครับ 1 คำถาม

1.อยากฟังว่าหมอวิเศษ(พระอาจารย์พี่พอใจ) เล่าอะไรบ้างเหรอครับ
ใครจะช่วยเล่าให้ผมฟังได้ไหม
เที่ยวนี้หมอเขาคุยเรื่องหุ้นน้อยครับ
เห็นนั่งคุยกับพี่น้องๆเรื่องหุ้นอยู่พักเดียวเอง
ที่เหลือไปนั่งคุยกับหมอหนุ่ม(ยุทธนา)หมอจิตเวช
ที่เป็นหมอจิตเวชรุ่นน้องแต่ศิษย์ธรรมรุ่นพี่หลวงพ่อเดียวกัน
เรื่องภาวนา สมาธิ ปัญญาอะไรกันตลอดงาน
จริงๆคนที่มางานไม่ค่อยรู้หรอกครับว่าหมอเขาเก่ง
คนไม่รู้จัก ไม่รู้หรอก เพราะหมอเขาไม่ได้โพสที่ไหนด้วย

ผมมาถามเขาเมื่อวานว่าคุยอะไรไปมั่ง
เขาว่ามีคนมาถามว่า
วิกฤติจบหรือยัง ซื้อหุ้นได้หรือยัง
หมอเขาว่า ถ้าแน่ใจว่าaig ไม่ล้มนะ
ก็ข้ามไปซื้อหุ้นมันถึงอเมริกาได้เลย
รับรองได้หลายเด้งมากมาย ถึงรวยได้เลย
แต่ถ้าแน่ใจว่ามันล้ม ก็อย่าเพิ่งทำไร
รอให้มันล้ม ดูมันทำก่อน แล้วค่อยคิดว่าจะทำไร
ยังมีเวลาเหลือเฟือ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 42

:8) มีพี่อยู่คนมางาน
     บอกว่าอยู่ระยอง
     ผมจะแวบไปคุยด้วย
     ก็เห็นนั่งฟังอ.นิเวศน์บ้าง หมอสามัญชนบ้าง
     ก็เลยไม่ได้คุยกัน
     ผมไประยองบ่อย
     จะไ้ด้มีเพื่อนกินข้าวด้วย
     พี่ชื่ออะไรครับ ผมไม่เห็นป้ายสติ๊กเก้อร์ปิดที่หน้าอก
     แนะนำตัวเองหน่อยครับ
     ผมจะได้โทรไปหาเวลาไประยอง
     นั่งคุยเรื่องหุ้นกัน
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
poppo

โพสต์ที่ 43

คราวนี้ มัวแต่นั่งฟังพี่หมอสามัญชนคุย เลยไม่ได้ไปขอร่ำเรียนวิชาอมตะจากพระอาจารย์พอใจเลย แถมรอบวงที่พี่พอใจคุยนี่ ดูบารมีแล้ว ไม่กล้าเข้าใกล้เลย

ไว้จิบเบียร์คราวหน้า ผมจองที่นั่งข้างพี่เลยแล้วกันครับ :lol:
จงทนอด และอดทน
เอก

โพสต์ที่ 44

เสียดายจัง คราวหน้าต้องไม่พลาด
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
Amadeus
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 45

งวดนี้ตั้งใจจะไปฟังหลายท่านเลย
เวลาช่างสั้นนัก เก็บไม่ครบที่ตั้งใจ
ครั้งหน้าจะไปเก็บตกอีกแน่นอน

ดร.นิเวศน์ พูดเรื่อง (CP) All of VI
พี่หมอศรราม เรื่องหุ้นวัฏจักร
พี่ป้อม เรื่องวิชาแมวสามขา กับ วิชาอมตะ
หมอ poppo เรื่องการเตรียมกำลังใจฝ่าวิกฤติตลาดถล่ม
sorawut-coca cola-พี่ Pu เล่าตำนานถ่านหินสะท้านภพ
หมอวิเศษ เทคนิค(คอล)พิชิตหุ้น
หมออุ้ยวีไอ  สลัมด็อก มิลเลียมแนร์ (ขอบคุณสำหรับแผ่นครับ)
หมอเค น้องโอ้ต น้องเก่ง เฮฮาประสาบอลและหุ้น
บลูบลัด จัดทัพหุ้น 10 เด้ง
พี่Densin พี่ตึก เตื่อนให้ฝึกไปออปเดย์
พี่ต้า กำพล ที่เป็นคนประกบ อ.นิเวศน์ (วันหลัง ผมขอไปฟังสรุปอีกครั้งนะครับ)
พี่mee พี่สถาปนิก ยินดีที่ได้รู้จักครับ

และอีกหลายๆท่านที่มิได้เอ่ยนาม พบกันรอบหน้าอีกนะครับ
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ