เทรดผ่านเน็ต

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Oatarm
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ถ้าระหว่างชั่วโมงซื้อขาย  ถ้าสั่งขายในราคาฟลอร์ กรณีมีวอลุ่ม Bid ขั้น 1 ไม่พอ แต่ถ้ารวม Bid ขั้น 2 แล้ววอลุ่มเพียงพอ  มันจะแมตซ์ ที่ราคาไหนครับ
ความรู้คู่เปรียบด้วย
Boring Stock Lover

โพสต์ที่ 2

เท่าที่รู้ สั่งขายราคาต่ำกว่า Bid ก็จะขายได้ราคา bid ลงไปเรื่อยๆ จนหุ้นหมด หรือ ไม่มี bid มารับ แต่ไม่เคยสั่งแบบนี้นะ

เคยสั่งแต่ ซื้อ ราคาที่สูงกว่า offer เพื่อกวาดปริมาณหุ้น ก็จะได้ ราคา offer ที่ต่ำกว่าขึ้นไปเรื่อยๆ จนถึงราคาที่เราซื้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Amadeus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ผมลองคีย์ขายที่ราคาบิดช่องที่สอง

พอดูสรุปการซื้อขาย ผมขายได้ที่ราคาบิดช่องที่หนึ่ง

แต่ไม่เคยลองขายแบบกวาดหมดสองช่องนะครับ

จำนวนหุ้นที่มีมันไม่พอ

ปล.ลองโทรคอนเฟิร์มกับโบรคอีกที่ก่อนใช้จริงนะครับ
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
richymonkey

Re: เทรดผ่านเน็ต

โพสต์ที่ 4

[quote="Oatarm"]ถ้าระหว่างชั่วโมงซื้อขาย
โพสต์โพสต์