ลมปาก Crisis !!!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ยิ่งเป็น " ลมปาก Crisis " ที่มาจากผู้บริหาร ..............

ยิ่งอันตรายและน่ากลัวมากๆเลยนะครับ ...........

ไม่รู้กี่ตัวแล้วนะครับ ........
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
isoonping
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

หมายถึงผู้บริหารบอกว่าวิกฤติแล้ว
มันจะเป็นไปตามนั้นใช่ป่าวคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO

Re: ลมปาก Crisis !!!!

โพสต์ที่ 3

LOSO เขียน:ยิ่งเป็น " ลมปาก Crisis " ที่มาจากผู้บริหาร ..............

ยิ่งอันตรายและน่ากลัวมากๆเลยนะครับ ...........

ไม่รู้กี่ตัวแล้วนะครับ ........
ลมปาก Crisis --------> confidence crisis in manager/management team -------> aggressive  sell  force
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
econometrica

โพสต์ที่ 4

ตอนนี้เหล่าผู้บริหารก็รีบยักย้ายถ่ายโอนออกมาบันทึก แล้วอ้างว่า crisis ไม่มีใครว่าอะไรเพราะทุกคนก็รู้ว่าและคิดว่ามันเป็นเช่นนั้น
โพสต์โพสต์