MCS ปันทั้งปี .30 บาท น้อยไปรึเปล่าคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
POPTUNK
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

MCS ปันทั้งปี .30 บาท น้อยไปรึเปล่าคับ

โพสต์ที่ 1

เห็น ขายมาตลอดอ่ะ  เก็ยต่อดีไหมคับ พึ่งดูๆ ตัวนี้คับ
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 2

น่าผิดหวังครับ

ผมนึกว่าจะจ่าย ๒๕ สตางค์ซะอีก

:twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:  :twisted:
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 3

ก็ไม่น้อยนะครับถ้าเทียบกับราคานี้ ได้ตั้ง 10 กว่าเปอร์เซนต์แน่ะ
Neverland
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

MCS เป็นหุ้นปันผลนะครับ กิจการก็ไม่ได้จะขยายหวือหวาในอนาคตครับ ถ้าซื้อเอาปันผลผมว่า 10 กว่าเปอร์เซนต์ก็ดีแล้วนะ เพียงแต่ถ้าในอนาคตราคามันลงไปอีกล่ะครับ เจ้าของกระทู้จะรับได้มั๊ย ส่วนตัวจะเข้ารับอีกที 1.7-1.8 ครับ เป็นราคาที่คิดว่าปลอดภับ เสียดายตอนที่มันราคา 1.5-1.6 ผมไม่มีเงินเหลือเลย เป็นบทเรียนครับต่อไปต้องมีเงินสดเก็บไว้บ้าง
akekarat

โพสต์ที่ 5

pavilion เขียน:ก็ไม่น้อยนะครับถ้าเทียบกับราคานี้ ได้ตั้ง 10 กว่าเปอร์เซนต์แน่ะ
อย่าเทียบกับ "ราคานี้" สิครับ
เห็นใจผู้ถือหุ้นเก่า ๆ หน่อย โดยเฉพาะหน้าเก่าที่เคยไปประชุมปีที่แล้วมา  :lol:   :lol:
akekarat

โพสต์ที่ 6

[quote="คลายเครียด"]น่าผิดหวังครับ

ผมนึกว่าจะจ่าย ๒๕ สตางค์ซะอีก

:twisted:
akekarat

โพสต์ที่ 7

พิมพ์ผิด แก้ไขเป็น " เงินสดสิ้นปี 51 เยอะกว่าเมื่อสิ้นปี 50" นะครับ

ทั้ง ๆ ที่ปี 50 ปันผลครึ่งหลังได้ 0.23
แถมตอนนั้น เงินสดเหลือน้อยกว่าตอนนี้อีก
เลยไม่รู้ว่า เหตุผลของฝ่ายบริหาร คืออะไรกันแน่
หรือว่าเป็นเหตุผลที่ไม่ได้ลงไว้ในงบการเงินและหมายเหตุ ?  :twisted:
Neverland
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 8

อาจกลัวเรื่องปัญหาการเงินหรือสภาพคล่องหรือชลอออร์เดอร์ของลูกค้ามั๊งครับ เงินสดเยอะอย่างที่พี่ว่ามาจริงๆ นั่นแหละ ฮึ่ม  :evil:
akekarat

โพสต์ที่ 9

[quote="thelostchild"]อาจกลัวเรื่องปัญหาการเงินหรือสภาพคล่องหรือชลอออร์เดอร์ของลูกค้ามั๊งครับ เงินสดเยอะอย่างที่พี่ว่ามาจริงๆ นั่นแหละ ฮึ่ม
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

น้อยไปครับ

พูดจริงไม่ได้พูดเล่น

ภาวะเศรษฐกิจไม่ดี ปันผล20%ต่อปี ค่อยน่าลุ้นหน่อย  :lol:
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
007-s

โพสต์ที่ 11

[quote="nanchan"]
ภาวะเศรษฐกิจไม่ดี ปันผล20%ต่อปี ค่อยน่าลุ้นหน่อย
akekarat

โพสต์ที่ 12

[quote="nanchan"]น้อยไปครับ

พูดจริงไม่ได้พูดเล่น

ภาวะเศรษฐกิจไม่ดี ปันผล20%ต่อปี ค่อยน่าลุ้นหน่อย
คลายเครียด

โพสต์ที่ 13

[quote="akekaratเฮียคลายเครียดมี MCS อยู่บ้างเปล่าครับ
ถ้ามีก็ประชุมผู้ถือหุ้นครั้งนี้ช่วยกันคัดค้านสิครับ
เผื่อจะฟลุ๊คได้แบบ WG เมื่อปีที่แล้ว

เพราะส่วนตัวผมเห็นว่า ไม่น่าจะมีเหตุผลอะไรที่บริษัทต้องกันสำรองสภาพคล่องไว้มากขนาดนั้น
เงินสดก็เยอะกว่าเมื่อสิ้นปี 51 สินค้าคงคลังก็เยอะกว่า Order Backlog ก็ไม่ได้เปลี่ยนแปลง
การลงทุนเพิ่มอะไรก็ยังไม่เห็นเป็นรูปธรรม ... อยากทราบเหมือนกันว่าเหตุผลของฝ่ายบริหาร คืออะไร[/quote]

ราคาที่ผมซื้อ  
ได้ยีลด์ประมาณ ๑๑ เปอร์เซนต์จากเงินปันผลที่เขาประกาศ
ก่อนหักภาษีณ.ที่จ่าย
เพียงแต่หวังไว้ว่า  น่าจะได้ยีลด์ถึงประมาณ ๑๔
เลยรู้สึกผิดหวังบ้างเล็กน้อยครับ

:roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:  :roll:

ถ้าใครอยากไปประชุมแทนผม
ส่งที่อยู่มาทางหลังไมค์ได้
จะมอบฉันทะให้ไปประชุมแทน
ผมถืออยู่สองแสนห้าพันหุ้นครับ
(ชนะชอร์ตได้หุ้นเพิ่มมาห้าพันจากสองแสน)

:wink:  :wink:  :wink:  :wink:  :wink:  :wink:
lin

โพสต์ที่ 14

ขอร่วมมือคัดค้านกับพี่คลายเครียดด้วยคนค่ะ

เอ.. ถ้ารายย่อยร่วมมือกันหลายๆคน จะมีผลอะไรหรือปล่าวคะ

มีอยู่เกือบๆ สองแสนค่ะ จะไปประชุมด้วยตัวเองด้วย
akekarat

โพสต์ที่ 15

[quote="lin"]ขอร่วมมือคัดค้านกับพี่คลายเครียดด้วยคนค่ะ
lin

โพสต์ที่ 16

เพิ่งรู้คะ ว่าปริมาณมือที่ยก มีผลมากกว่าหุ้นที่มี  :)

ไปประชุมด้วยตัวเองแน่นอนคะ

ใครพอไปประชุมได้ ไปช่วยกันนะคะ  :)
akekarat

โพสต์ที่ 17

[quote="lin"]เพิ่งรู้คะ ว่าปริมาณมือที่ยก มีผลมากกว่าหุ้นที่มี
คลายเครียด

โพสต์ที่ 18

[quote="akekarat"][quote="lin"]เพิ่งรู้คะ ว่าปริมาณมือที่ยก มีผลมากกว่าหุ้นที่มี
โพสต์โพสต์