ขอภาษีคืน มีใครต้องใช้สำเนาทะเบียนบ้านบ้างไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
ภาพประจำตัวสมาชิก
hagrid
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ขอภาษีคืน มีใครต้องใช้สำเนาทะเบียนบ้านบ้างไหมครับ

Post no. 1

ผมยื่นขอภาษีคืนมาหลายปีแล้ว(ยื่นที่อำเภอ)

แต่คราวนี้ เจ้าหน้าที่ขอ

1. สำเนาบัตรประชาชนผมและ-ภรรยา
2. สำเนาทะเบียนบ้านผมและภรรยา
3. สำเนาทะเบียนบ้านลูก 2 คน (เพราะใช้สิทธิลดหย่อน)

เจ้าหน้าที่บอกเป็นระเบียบถ้าขอคืนเกิน 1,000 บาท

(พอดีทั้งผมและภรรยา ขอคืนทั้งคู่เลย ของภรรยาถูกหักภาษีเงินเดือน
เกินมามาก)

ผมเลยสงสัยว่ามีระเบียบแบบนี้จริงหรือเปล่า เพราะเข้าไปอ่านใน Web

ก็ไม่มีบอกไว้ และอีกอย่างฐานข้อมูลเก่าๆ ผมน่าจะอยู่ที่กรม อยู่แล้วนะครับ

เหมือนถูกแกล้งยังไงก็ไม่รู้
Neverland
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Post no. 2

ผมขอปีที่แล้วไม่ต้องมีพวกนี้เลยนะครับ แต่ผมโสดนะ ไม่ได้ขอลดหย่อยบุตร
PostPost