การยื่นภาษี เกี่ยวกับการผ่อนบ้านร่วม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
leksmile
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

การยื่นภาษี เกี่ยวกับการผ่อนบ้านร่วม

โพสต์ที่ 1

พอดีผมผ่อนบ้านร่วมกับแฟนอยู่ แต่สงสัยว่าต้องยื่นยังไง บังคับว่าลดหย่อนได้คนล่ะ 50% 50%? หรือสามารถเลือกได้ว่าให้ใครหัก หรือยังไงครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

บังคับให้ลดหย่อนได้คนละ 50:50 ครับ(กรณีแยกกันยื่นภาษี)

ของพี่ leksmile ยังดีกู้ร่วมกับแฟนอยู่แล้ว
ของผมโดนยิ่งกว่าอีกครับ ผมกู้ร่วมกับพี่สาว ก็หารสอง ลดหย่อนได้คนละครึ่งอยู่แล้ว
แต่ผมแยกยื่นภาษีกับแฟนปรากฎว่า ค่าลดหย่อนส่วนของผมต้องหารสองกับแฟนอีกที
กลายเป็นว่าผมเอาไปลดหย่อนได้แค่ 25%เอง  :cry:
โพสต์โพสต์