หากมีหุ้นแค่ 1 หุ้น จะมีสิทธิได้ไปประชุมผู้ถือหุ้นไหม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
preeda_mark
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

หากมีหุ้นแค่ 1 หุ้น จะมีสิทธิได้ไปประชุมผู้ถือหุ้นไหม

โพสต์ที่ 1

มีโอกาสได้ไปประชุมผู้ถือหุ้น บังเอิญเหลือบไปเห็น ใบโหวด ของท่านอื่น ซึงจะบอกจำนวนหุ้นที่ถือ ตกใจเห็น เลข 1 ตัวเดียวเลยคิดว่าอืม ยังงี้ เราน่าจะซื้อหุ้นบริษัทที่น่าสนใจอย่างน้อย 1 หุ้นเพื่อไปประชุมผู้ถือหุ้น เพื่อเก็บข้อมูล
ได้ใช่ไหมครับ หรือต้องมีขึ้นต่ำเท่าไร รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยครับ
sai
ผู้ติดตาม: 307

โพสต์ที่ 2

มีแน่นอนครับ แต่ถ้าเราซื้อขายตามตลาดต้องซื้อขั้นต่ำ 100 หุ้นครับ เว้นแต่ไปหาซื้อพวกเศษหุ้นครับผม
Small Details Make a Big Difference
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 3

ผมมี1หุ้นอยู่ประมาณ60ตัว แต่ยังไม่เท่าพี่หมอเห็นว่ามีเป็น100เลยครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
SunShine@Night

โพสต์ที่ 4

มี 1 หุ้นเยอะๆ อย่างนี้

ยื่นภาษีทีไม่งงเหรอครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
miracle
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 5

naris เขียน:ผมมี1หุ้นอยู่ประมาณ60ตัว แต่ยังไม่เท่าพี่หมอเห็นว่ามีเป็น100เลยครับ :D
กรมสรรพากรเห็นแล้ว ปวดหัว
คนส่งภาษีก็ปวดหัว
งานนี้เอกสารไม่ครบ ก็ปวดหัว

:)
:)
anakinnet

โพสต์ที่ 6

สุดยอดจริงๆ
In the long run, We are all dead.
โพสต์โพสต์