ข่าว GMMM Tender อันนี้แปลว่าอะไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
โอ@
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

ข่าว GMMM Tender อันนี้แปลว่าอะไรครับ

โพสต์ที่ 1

หลักทรัพย์   GMMM  
แหล่งข่าว SET
  หัวข้อข่าว 4 ก.พ.2552 สิ้นสุดเวลาตอบรับคำเสนอซื้อหลักทรัพย์ของ GMMM
  วันที่/เวลา 30 ม.ค. 2552 07:57:05

4 กุมภาพันธ์ 2552 :สิ้นสุดเวลาตอบรับคำเสนอซื้อหลักทรัพย์ของ GMMM

ตามที่บริษัท จีเอ็มเอ็ม มีเดีย จำกัด (มหาชน)(GMMM) ได้รับอนุมัติจากที่ประชุมวิสามัญผู้ถือหุ้น
ครั้งที่ 1/2551 ให้ดำเนินการปรับโครงสร้างการถือหุ้นและให้เพิกถอนหลักทรัพย์จากการเป็นหลักทรัพย์
จดทะเบียนโดยสมัครใจ ซึ่งปัจจุบันบริษัท จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ จำกัด (มหาชน) (GRAMMY) ในฐานะผู้ทำ
คำเสนอซื้ออยู่ระหว่างเสนอซื้อหลักทรัพย์ (Tender Offer) ทั้งหมดจากผู้ถือหุ้นของ GMMM โดย
GRAMMY จะออกหุ้นสามัญเพิ่มทุนแลกเปลี่ยนกับหุ้นสามัญของ GMMM ในอัตราส่วน 1 หุ้นของ GMMM
สามารถแลก 1 หุ้นของ GRAMMY และมิได้เสนอทางเลือกเป็นเงินสด โดยมีระยะเวลารับซื้อ
25 วันทำการตั้งแต่วันที่ 29 ธันวาคม 2551 ถึงวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2552 นั้น

ตลาดหลักทรัพย์ฯ ขอแจ้งให้ผู้ลงทุนทราบว่า ผู้ที่ถือหลักทรัพย์ GMMM สามารถนำหุ้นมา
เสนอขายให้ GRAMMY ได้ในวันสุดท้ายคือวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2552 ซึ่งเป็นวันสิ้นสุดระยะเวลาตอบรับ
คำเสนอซื้อหลักทรัพย์ของ GMMM และสำหรับผู้ที่ซื้อหลักทรัพย์ GMMM ในตลาดหลักทรัพย์ฯ ตั้งแต่
วันที่ 30 มกราคม 2552 เป็นต้นไป จะไม่สามารถนำหลักทรัพย์ GMMM มาเสนอขายให้ GRAMMY ได้
ทันภายในวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2552 และหลังจาก GMMM รายงานผลการรับซื้อหลักทรัพย์ต่อตลาด

หลักทรัพย์ฯ ภายใน 5 วันทำการนับแต่วันสิ้นสุด Tender Offer แล้ว ตลาดหลักทรัพย์ฯจะประกาศ
วันเพิกถอนหลักทรัพย์ของ GMMM ให้ทราบล่วงหน้า 7 วันก่อนวันสิ้นสุดสภาพการเป็นหลักทรัพย์จด
ทะเบียน
_________
โอ@

โพสต์ที่ 2

หมายความว่ายังไงหรอครับ ทำไมบอกว่าซื้อวันที่ 30 มกราคม เป็นต้นไปแล้วแปลงไม่ทัน
แต่บอกว่ายื่นได้ถึงวันที่ 4 กุมภาพันธ์
_________
Reminiscence of 3 Dogs
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เพราะเรื่อง T+3หรือเปล่าครับพร้อมกับติด weekend ด้วย
ทำให้เวลาเราซื้อหุ้นแล้วความเป็นเจ้าของหุ้นเราจริงๆ
จะเริ่มเมื่อเราจ่าย T+3 ไปแล้วซึ่ง
ถ้าเริ่มซื้อหลังจาก 30 มกรา มันไม่ทันกับวันสุดท้ายที่ 4 กุมภา

ส่วนคนที่ซื้อเก็บมานานแล้วยื่นขายคืนได้ถึงวันที่ 4 กุมภา
แต่เตือนไว้ว่าถ้าใครพึ่งจะซื้อหลังจาก 30 มกราจะไม่ทันเอาไปขาคืน
bid please!!
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 4

ถ้าไม่ทันแบบนี้สั่งขึ้น sp เลย น่าจะดีหรือเปล่าครับ

เกิดใครไม่รู้ซื้อไปซวยเลย  :roll:
หลักของความสมดุล
โอ@

โพสต์ที่ 5

ปกติถ้ามีกรณีอย่างนี้ตลาดจะขึ้น SP นะ แต่คราวนี้แปลกแฮะ แค่ส่งข่าวเฉยๆ
_________
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 6

เดี๋ยวก็ทำอีกรอบ ดีไม่ดี ราคาสูงกว่าเดิมอีก :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

อย่างที่คุณ Reminiscence of 3 Dogs บอกน่ะครับ
ที่ไม่ขึ้น SP ก็เหมือนกรณีของ SAFE น่ะครับ
ถ้าซื้อหลังจากวันที่บอก อาจต้องไปขายนอกตลาด(สภาพคล่องลดลง)

หรือ อาจถือไปเรื่อยๆ ก็ไปประชุมผู้ถือหุ้นได้ตามปกติ เพียงแต่เป็นบริษัทนอกตลาดหลักทรัพย์เท่านั้น

ส่วนบริษัทที่อยู่บริษัทนอกตลาดหลักทรัพย์จะดีหรือไม่ดีก็ได้ครับ
เช่น MK สุกี้ หรือ Fuji ก็อยู่บริษัทนอกตลาดหลักทรัพย์นี่ครับ

ส่วนอนาคตจะมีการทำ tender offer อีกไหม
ผมไม่สามารถตอบได้ครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
investment biker
ผู้ติดตาม: 139

โพสต์ที่ 8

naris เขียน:เดี๋ยวก็ทำอีกรอบ ดีไม่ดี ราคาสูงกว่าเดิมอีก :lol:
เข้าใจว่า GMMM กำลังโดน Delist แล้ว พออยู่นอกตลาดก็ไม่มีการทำ tender offer อีก
In search of super stocks
Reminiscence of 3 Dogs
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

investment biker เขียน: เข้าใจว่า GMMM กำลังโดน Delist แล้ว พออยู่นอกตลาดก็ไม่มีการทำ tender offer อีก
แต่เห็นกรณี UTP ออกไปแล้ว
ก็ยังมีเสนอซื้อคืนจากรายย่อยราคาเพิ่มขึ้นเรื่อยๆหลายครั้งเลยนะครับ
จากคนที่ถือตามไม่ยอมขายออกในห้องนี้เล่าให้ฟังน่ะครับ
bid please!!
naris

โพสต์ที่ 10

investment biker เขียน: เข้าใจว่า GMMM กำลังโดน Delist แล้ว พออยู่นอกตลาดก็ไม่มีการทำ tender offer อีก
ไม่ได้บอกว่าจะมีการทำในตลาดสักหน่อยพี่IB :lol:

เหมือนพี่THREEเข้าใจนั่นแหละ เห็นว่าหลายตัวก็เป็น :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
โอ@

โพสต์ที่ 11

ถ้าพรุ่งนี้ยังมี winter sale ครั้งสุดท้ายอีกสงสัยซื้อตามไปนอกตลาดดีกว่าแฮะ
_________
naris

โพสต์ที่ 12

โอ@ เขียน:ถ้าพรุ่งนี้ยังมี winter sale ครั้งสุดท้ายอีกสงสัยซื้อตามไปนอกตลาดดีกว่าแฮะ
คิดเหมือนกันเลยเฟ้ย เล็งตั้งแต่วันนี้แล้ว แต่ดันไม่มีมาตั้งขวาให้เคาะเยอะๆ เพราะยังไงคนมีแม่อยู่แล้วไม่น่าจะต้องเป็นห่วง อย่างมากก็ไปขอแปลงนอกตลาดอีกครั้ง :lol:
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 13

แปลกดีครับ
ผมถือ gmmm อยู่ แล้วก็ขายออกไปเพราะขี้เกียจแปลง

เสร็จแล้ว แกรมมี่ก็โทรหาให้ไปใช้สิทธิแปลงซะ
ถ้าผมจะใช้สิทธิ ผมก็ไปซื้อในตลาดมาแปลง ราคาต่ำกว่าที่ขายไป

ก็กำไรส่วนต่างสิครับ
. . .
โพสต์โพสต์