หุ้นที่จ่ายปันผลเพิ่มขึ้นตลอด10-20ปี

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
saichon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

หุ้นที่จ่ายปันผลเพิ่มขึ้นตลอด10-20ปี

โพสต์ที่ 1

พี่ๆครับ ผมอ่านหนังสือของ ปีเตอร์ ลิ้น เห็นแกเขียนว่าหุ้นที่จ่ายปันผล
เพิ่มขึ้นติดต่อกันเป็นเวลา10-20ปีขึ้นไป ถ้าเราซื้อโอกาสขาดทุนแทบจะไม่มี
พี่ๆว่าในเมืองไทยมีหุ้นแบบนี้ไม๊ครับหรือควรจะหาข้อมูลได้จากที่ไหนครับ
ขอบคุณครับ
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

จ่ายเพิ่มขึ้นทุกปี ไม่แน่ใจครับ

แต่จ่ายทุกปี มีแน่นอน  :8)
earthcu
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 3

ถ้าจะให้จ่ายปันผลเพิ่มขึ้นถึง 10-20 ปีนี่ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะมีบริษัทไหนรึเปล่า แต่ถ้าเพิ่มขึ้นสัก 7 ปีก็พอจะเจอบ้างครับ ส่วนวิธีการไปดูข้อมูลถ้าอย่างง่ายก็ไปดูใน Web settrade.com ในส่วนหัวข้อสิทธิประโยชน์ผู้ถือหุ้นก็จะพอดูข้อมูลได้ แต่ข้อมูลจะย้อนหลังแค่ 5 ปี ถ้าอยากจะไปดูข้อมูลที่นานกว่านั้นคงอาจจะต้องดูที่ web อื่นครับ โดยส่วนตัวผมพอดีสมัครของ Kimeng ไว้ก็สามารถ search หาข้อมูลได้นานกว่านั้นครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
ภาพประจำตัวสมาชิก
Coca-Cola
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ของกิมเอ็ง ดูในส่วนใหนหรือครับ พอดีผมก็สมัครกับโบรคนี้ แต่เคยเข้าเว็บแล้วหาไม่เจอ
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
earthcu
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 5

Coca-Cola เขียน:ของกิมเอ็ง ดูในส่วนใหนหรือครับ พอดีผมก็สมัครกับโบรคนี้ แต่เคยเข้าเว็บแล้วหาไม่เจอ
1.Log in เข้าไปในระบบ
2.Click เข้าไปที่"ข้อมูลเกี่ยวกับหุ้น"
3.เลื่อน mouse ไปที่ "ข้อมูลพื้นฐานรายหุ้น"
4.เลือกหัวข้อ "ตารางการขึ้นเครื่องหมาย"
5.จากนั้นก็พิมพ์ชื่อหุ้น เลือกหัวข้อที่สนใจเช่น DVD: Dividend Payment
แล้วก็เลือกช่วงเวลาที่อยากทราบข้อมูล

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
โพสต์โพสต์