ตั้งเป้าหมาย retire ที่อายุเท่าไหร่ และ พอร์ตใหญ่แค่ไหน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
todsapon
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: ก่อนจะมาเล่นหุ้น

โพสต์ที่ 481

i_sarut เขียน:
lovebanana_45 เขียน:ก่อนจะมาเล่นหุ้นก็มีคนมาบอกผมเหมือนกันครับว่า ทำไม ไม่หาิอิสระภาพทางการเงิน แต่กลับกันตรงที่ว่า คนที่มาบอกผม มาชวนผมทำ amway
:shock:  

ลงทุน amway อาจจะเป็นหนทางสู่อิสรภาพทางการเงินของเค้าครับ  :lol:
ทำดี ๆ ก็ได้นะครับ
ผลตอบแทน 15% ต่อปีก็พอ
กำไรเมื่อซื้อ มิใช่กำไรเมื่อขาย
การได้ทำอะไรที่ตนเองชอบและมีปัจจัยสี่พร้อมเพียงคือสุดยอดแห่งความสุข
ขอยืมเงินหน่อยครับ