รายได้ 1 ล้านบาทต่อปี จะมีวิธีลดภาษีนอกจากซื้อ rmf ไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
nuaythebest
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

รายได้ 1 ล้านบาทต่อปี จะมีวิธีลดภาษีนอกจากซื้อ rmf ไหมครับ

โพสต์ที่ 1

คือตอนนี้ซื้อ rmf เต็มจำนวนเลย 150000 บาท กับ ประกัน 30000 บาทต่อปี มันก็ยังมีส่วนที่เสีย ในอัตรา 20% อยู่ดีนะครับ เลยกำลังคิดว่ามีวิธีไหนสามารถลดภาษีได้อีก อยากขอคำแนะนำจากผู้รู้ทุกๆท่านครับ
Radio

โพสต์ที่ 2

ยังสามารถซื้อ LTF ได้อีก 150,000 บาท ซื้อบ้านเอาดอกเบี้ยค่า
ผ่อนบ้านลดได้อีก 100,000 บาท บริจาคเงินให้องค์การกุศล ลดได้อีก
nuaythebest

โพสต์ที่ 3

LTF รวมกับ RMF ได้ใช่ไหมครับ ตอนแรกผมนึกว่าไม่ได้ เห็นมีคนบอกว่า LTF + RMF ห้ามเกิน 15% เงินเดือน เลยซื้อแค่ RMF อย่างเดียว
AuI_a VI
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

nuaythebest เขียน:LTF รวมกับ RMF ได้ใช่ไหมครับ ตอนแรกผมนึกว่าไม่ได้ เห็นมีคนบอกว่า LTF + RMF ห้ามเกิน 15% เงินเดือน เลยซื้อแค่ RMF อย่างเดียว
ซื้อltf ได้อีก150000ครับ ชัวร์
ประกันก้อซื้อเพิ่มอีกได้ครับ ยังไม่ชนเพดานนิ ของบริษัทอื่นบ้างก็ได้ กระจายๆกัน

ผมว่าltf rmf ผ่อนบ้าน ประกัน ...เป็นอะไรที่ลดลงได้เยอะมากๆและระยะยาวคุ้มครับ
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
Radio

โพสต์ที่ 5

หักค่าเลี้ยงดู พ่อแม่ ได้อีก(ในกรณีที่ท่านไม่ได้ทำงาน) โดยเอาแบบฟอร์ม
ที่เขตมาให้ท่านเซ็นต์  ถ้าจำไม่ผิดคนละ 20,000 บาท ง่ายมาก
nuaythebest

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ปีหน้าจะซื้อให้เต็มที่เลย
โพสต์โพสต์