หุ้นแบงค์ที่เมกาคืนนี้

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
leksmile
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เอาราคาหุ้นแบงค์ที่เมกามาให้ดูกันครับ

BAC BK OF AMERICA CP 5.71  -20.47%
C CITIGROUP INC 3.14  -10.29%
WFC WELLS FARGO & CO NEW 16.10 -13.81%
JPM JP MORGAN CHASE CO 20.02  -12.27%
BK BANK OF NY MELLON CP 17.40  -24.22%

ลงไม่ต่ำกว่า 10% ทุกตัว เอาเฉพาะที่ติด most active value
chode
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

แต่สถาบันจัดrating ก็ยัง downgrade ช้าจัง  ถ้าเป็นสถาบันการเงินในเอเชียป่านนี้ได้raitng C กันไปแล้ว  

แต่ผมยังสงสัยว่า Freddie Mac
http://finance.google.com/finance?q=NYSE%3AFRE
ส่วนของทุนติดลบแล้ว ยังตั้งอยู่ได้ยังไงตามกฎ Basel II หรือกฎนี้มีไว้ดูถูกสถาบันการเงินในเอเชีย
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณครับ ลบเยอะจังเลย
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
leksmile

โพสต์ที่ 4

จำได้ว่าปู่ buffet ซื้อ gs ที่ราคา $11x เหรียญ ตอนนี้เหลือ $63.62 แล้ว
A man from the Islay

โพสต์ที่ 5

สำหรับ GS เข้าใจว่าครึ่งนึงแกซื้อเป็นบุริมสิทธิ์เลย ส่วนอีกครึ่งเป็น warrant ที่ exercise หรือไม่ exercise ก็ได้ภายใน 5 ปีที่ราคา 100 กว่าๆเหรียญครับ ผิดถูกยังไงแนะนำด้วย เพราะผมก็เลือนลางเต็มที

สุดท้ายแล้วลงเยอะกว่าที่ post ไว้มากเลยน่ะครับ, C, BAC หรือขนาด WFC ก็ลงไปกว่า 20% คืนนี้ WFC ปิดไปที่ 14 กว่าๆเองแล้ว................

ผม sell put ไปที่ USD15 ไม่กี่วันมานี้เอง ไม่แน่ใจว่า buyer เค้าจะ exercise เมื่อไหร่ครับ ทำเมื่อไหร่ ผมก็ได้ WFC ที่ราคานี้เลย........... :(
leksmile

โพสต์ที่ 6

BAC BK OF AMERICA CP 5.10 -28.97%  
C CITIGROUP INC 2.80  -20.00%
WFC WELLS FARGO & CO NEW 14.23 -23.82%
JPM JP MORGAN CHASE CO 18.09  -20.73%%
BK BANK OF NY MELLON CP 19.00  -17.25%
leksmile

โพสต์ที่ 7

A man from the Islay เขียน:สำหรับ GS เข้าใจว่าครึ่งนึงแกซื้อเป็นบุริมสิทธิ์เลย ส่วนอีกครึ่งเป็น warrant ที่ exercise หรือไม่ exercise ก็ได้ภายใน 5 ปีที่ราคา 100 กว่าๆเหรียญครับ ผิดถูกยังไงแนะนำด้วย เพราะผมก็เลือนลางเต็มที
ใช่ครับ เป็นหุ้นบุริมสิทธิ์ แล้วมี w ด้วยหรือเปล่า รายละเอียดผมไม่แน่ใจ แต่ถึงจะเป็นบุริมสิทธิ์ยังไงก็ราคา $11x เหมือนเพิ่งชักกระแด๋วๆ ก็รีบไปรับ ตอนนี้เป็นศพไปแล้ว (แต่อาจจะยังฝังไม่เสร็จนะ)
โพสต์โพสต์