ได้เวลาแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 1

ใกล้ครบวาระของการเป็นประธานแล้ว
ประมาณปลายเดือนมีนานี้เอง
อยากให้สมาชิกหาแนวทางแต่เนิ่นๆ
จะได้ไม่ฉุกละหุกครับ
เพื่อเวปเราจะได้คงอยู่เป็นที่พึ่งพิงกับสมาชิกรุ่นหลังๆต่อไป

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านครับ   :bow:  :bow:  :bow:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 2

ขอพี่หมอเป็นประธานต่ออีกสมัยครับ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
Basketman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

newbie_12 เขียน:ขอพี่หมอเป็นประธานต่ออีกสมัยครับ
ขอด้วยครับ.. :pray:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 4

Basketman เขียน: ขอด้วยครับ.. :pray:
:8) แหะ แหะ ด้วย 1 เสียงครับ :wink:
007-s

โพสต์ที่ 5

อ้าว ไม่มีเสนอรายชื่อผู้สมัครก่อนหรอคะ จะได้มีโหวตอีก (ชอบโหวต อิอิ)

เฮียศรรามมีคนเชียร์แล้ว
งั้นขอเสนอ เฮียฉัตรชัย เพิ่มอีกคนอ่ะค่ะ (ไม่ทราบเฮียยินยอมป่าวนะ  :oops: )

เฮียฉัตรรสเจ้มจ้น เอาไว้คุมลูกลิงทั้งหลาย  :mrgreen:
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 6

อย่าใส่ชื่อผมเข้าไปละกัน คราวที่แล้ว ก็ใส่เข้าไปแข่งเฉยเลย

ไม่ถามสักคำ ว่า ผมอยากลงแข่งกะหมอละเปล่า

เรื่องงานแบบนี้ ผมหนะไม่ถนัดหรอก ทำดี ไม่ได้อะไร ทำไม่ดี อาจจะมีคนไม่ชอบ

แต่เรื่องเสนอความเห็นหละพอได้ครับ
sai
ผู้ติดตาม: 292

โพสต์ที่ 7

newbie_12 เขียน:ขอพี่หมอเป็นประธานต่ออีกสมัยครับ
:lol:
Small Details Make a Big Difference
chatchai
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 8

[quote="007-s"]อ้าว ไม่มีเสนอรายชื่อผู้สมัครก่อนหรอคะ จะได้มีโหวตอีก (ชอบโหวต อิอิ)

เฮียศรรามมีคนเชียร์แล้ว
งั้นขอเสนอ เฮียฉัตรชัย เพิ่มอีกคนอ่ะค่ะ (ไม่ทราบเฮียยินยอมป่าวนะ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
poppum

โพสต์ที่ 9

-แล้วพี่ป้อมลงด้วยป่าวครับ อิอิ
สามัญชน

โพสต์ที่ 10

ต้องขอโทษสมาชิกด้วยครับที่อยากให้ผมเป็นอีกสมัย
แต่ต้องออกตัวว่า
เป็นความตั้งใจเดิมอยู่แล้วที่จะเป็นสมัยเดียว
และอยากจะทำความตั้งใจให้สำเร็จ

เวปของเราจำเป็นต้องมีไอเดียใหม่ๆ
เพื่อพัฒนาต่อไปเรื่อยๆ
ตัวผมเองนั้น
ไม่มีไอเดียอะไรอีกแล้ว
และก็เหนื่อยแล้วด้วย แฮ่....

คิดว่าที่ผ่านมาสองปี
ทีมงานก็ได้ทุ่มเทความสามารถจนเวปเราอยู่รอดมาได้
อาจจะมีดีบ้างและไม่ดีบ้างก็เป็นธรรมชาติของการทำงาน
แต่ผมรับรองได้ว่าทีมงานตั้งใจกันทำงาน
อย่างเต็มที่จริงๆ
ผมต้องขอบคุณทีมงานที่ตรงนี้อีกครั้งหนึ่ง  :bow:  :bow:  :bow:

แต่ผมให้คำสัญญาได้แน่นอนว่า
จะยังโพสท์ไปเรื่อยๆจนกว่าเวปจะเลิกกิจการ
ถ้าเวปยังไม่เลิกผมก็ไม่เลิก
เพราะที่นี่เป็นเหมือนบ้านของผมเช่นกัน
และผมรักบ้านนี้มาก
เพราะให้ทั้งชีวิตใหม่และความรู้อย่างประมาณค่าไม่ได้
แต่อาจจะใช้ชื่ออื่นโพสท์เท่านั้นเอง
แต่ไม่หนีไปไหนชัวร์ๆครับ  :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
สามัญชน

โพสต์ที่ 11

อันนี้เป็นรายงาน เงินของเวปครับ

ผมย้ายออกจากห้องม็อดมาให้สมาชิกดูเพื่อความสบายใจและเพื่อความโปร่งใส  :lol:

http://www.thaivi.com/webboard/viewtopi ... 28&start=0
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 12

แต่อาจจะใช้ชื่ออื่นโพสท์เท่านั้นเอง
แต่ไม่หนีไปไหนชัวร์ๆครับ  
ทำไมอ่ะครับ  :roll:  :roll:
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
naijan
ผู้ติดตาม: 1

vote

โพสต์ที่ 13

โหวตให้พี่หมออีกหนึ่งเสียงครับ
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณครับพี่หมอสามัญชนครับ
ถึงเวลาที่ต้องเลือกประธานของ TVI ใหม่แล้ว
แต่ ทีมงาน Mod เลือกใหม่ด้วยหรือเปล่าครับ
:)
:)
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 15

poppum เขียน:-แล้วพี่ป้อมลงด้วยป่าวครับ อิอิ
ผมรับปากหมอว่าจะมาช่วยงานmoderateเวบ
ตั้งแต่หมอจะย้ายจากบุรีรัมย์กลับกรุงเทพ
มารับตำแหน่งประธานเวบนี้
ตอนนั้นไม่เคยเจอหน้าเจอตากัน
เคยคุยกันก็แต่ทางโทรศัพท์ด้วยซ้ำ
2ปีแล้วเหรอ
เร็วเหลือเกิน
แต่ผมก็ทำตามที่รับปากไว้ได้ในที่สุด

หมอเคยทาบทามให้ผมลงรับสมัครเป็นประธานสานงานต่อ
ผมได้ตอบปฏิเสธไปด้วยเหตุผลว่า
1.ความรู้ความสามารถมีเท่าไหร่ ผมพอประมาณตัวเองได้ดีอยู่
แต่ข้อที่สำคัญกว่าคือ
2.ผมวางแผนที่จะทำสลับกับหมอ
คือย้ายการใช้ชีวิตจากกรุงเต๊ปไปอยู่บ้านนอกครับผม
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
sorawut
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 16

งั้นผมเสนอคุณลูกอีสานครับ :lol:

ไม่ก็ุคุณ naris :wink:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
Frankie
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

ใกล้ครบปีแล้วเหรอครับ เร็วจัง
เสนอคุณMon Money ครับ
We are new KIDS.
We don' t SMOKE.
ร่วมรณรงค์ต่อต้านการสูบบุหรี่
MO101

โพสต์ที่ 18

2 ปีแล้วไวจริงๆ
beammy

โพสต์ที่ 19

เสนอพี่มน ครับ  :8)
007-s

โพสต์ที่ 20

เข้าใจเนอะ มันเหนื่อยเอาเรื่องแหละ

ต้องขอขอบคุณท่านประธานศรราม และทีมมดทุกๆท่านไว้ ณ ที่นี้ค่ะ

ขอให้ทุกท่านสุขภาพแข็งแรง จิตใจเป็นสุขสบาย เจริญรุ่งเรือง พอร์ทเขียวปี๋ โตเอาโตเอาค่ะ

:bow:
กระบี่อยู่ที่ใจ

โพสต์ที่ 21

จั่วหัว อ่านแล้วนึกว่า คุณหมอออกมาใบ้ว่าลงรอบนี้ ถึงเวลา(ช้อน)แล้ว :lol: :wink:

ขอบคุณครับ สำหรับผลงาน 1 ปี ที่ผ่านมา ......
sai
ผู้ติดตาม: 292

โพสต์ที่ 22

ขอตัวแคนดิเดทด้วยครับ ถึงเวลาจะได้ตัดสินใจถูก ส่วนตัวมีอยู่แล้วหลายคนแต่ต้องดูว่าท่านจะลงสมัครหรือไม่  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:
Small Details Make a Big Difference
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 23

ขอเสนอ คุณ นริศ เป็นประธาน ครับ :D   สู้ๆเพื่อน ทำเพื่อส่วนรวมนะ ผมจะเอาใจช่วย :lol:

แล้วขอ เสนอ คณะที่ปรึกษากิติมศักดิ์  พี่ฉัตรชัย คุณลูกอิสาน พี่มนต์ พี่พอใจ พี่หมอ ปรัชญา และ พี่หมอสามัญชน ครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Luty97
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 24

ที่เสนอมา ผมว่าดีทุกคนเลยครับ

ใครก็ได้ เชื่อใจทุกคนเลย  :)

และขอขอบคุณพี่หมอและ Mod ทุกคนที่เสียสละเวลาในการทำงานนะครับ  :bow:
หลักของความสมดุล
krisy

โพสต์ที่ 25

ประธานเวบเนี่ยต้องการคุณสมบัติอะไรบ้างค่ะ นอกจากพร้อมที่จะเสียสละ เพราะทำด้วยใจเลย แล้วก็มีหน้าที่อะไรบ้างค่ะ เผื่อจะมีคน volunteer

จะได้เลือกถูกว่า จะโหวตให้ใครค่ะ

หลายท่านที่เสนอมา ส่วนมากก็เป็น mod อยู่แล้ว งานหนักแย่เลย
.....Give Everything but not Give Up.....
phobenius

โพสต์ที่ 26

ขอบคุณพี่หมอมากๆเช่นกันครับผม
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 27

[quote="dome@perth"]ขอเสนอ คุณ นริศ เป็นประธาน ครับ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
poppo

โพสต์ที่ 28

[quote="naris"][quote="dome@perth"]ขอเสนอ คุณ นริศ เป็นประธาน ครับ :D
จงทนอด และอดทน
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 29

[quote="Luty97"]ที่เสนอมา ผมว่าดีทุกคนเลยครับ

ใครก็ได้ เชื่อใจทุกคนเลย
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
Coca-Cola

โพสต์ที่ 30

เสนอพี่มนครับ  นับถือแกมาก ~~~ จากหนังสือที่แกเขียนกับพี่วิบูลย์ ทั้ง 2 เล่ม ทั้ง "อ่านก่อนรวยถาวรกว่า" และ "วิถีเซียนหุ้นมูลค่า" โดยเฉพาะเล่มที่ 2 ผมก็เอากลับมาอ่านอยู่ในตอนนี้แหละครับ   :nm:  :nm:  ..:cheers:
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
โพสต์โพสต์