กองทัพธุรกิจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
นายสต็อก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สินค้าในตลาดหุ้นจำนวนมาก ถูกผลิตและจำหน่ายในตลาด
ผมเคยขับรถผ่านหลายแห่ง ไม่ว่าจะเป็นปั้มน้ำมัน ของกิจการ
ยอดนิยม หรือ ปั้มน้ำมันที่คนไม่นิยมแวะกันสักเท่าใด แต่ไม่ว่า
อย่างไรก็ตาม ธุรกิจก็ต้องดำเนินกันต่อไป...

ตอนแวะปั้มน้ำมัน บางแห่งช่วงปีใหม่ เห็นคนเข้าคิวแวะแล้ว
สงสัยจะขายดีเป็นเทน้ำเทท่า แต่หลังปีใหม่ไปไม่รู้ว่าจะเป็น
แบบนี้อีกหรือเปล่านะครับเนี่ย!!!! :?:

ถ้าเศรษฐกิจโลกเค้าซบเซาลง เราก็ต้องวางแผนรับมือ
กับสถานการณ์โลกที่เปลี่ยนแปลงเหมือนกัน ไม่เช่นนั้น
เราอาจจะสูญเสียโอกาสดีๆ ในการทำธุรกิจไป (ฮะๆ)... :lol:

กองทัพสินค้า ไม่ว่าจะเป็นของกินเล่น ของใช้ หรือ แม้
แต่สินค้าซื้องายขายคล่องทั้งหลาย ก็ต้องพยายาม
วางแผนให้ธุรกิจ ราบรื่นในระยะยาวเช่นกัน

นี่ก็เริ่มปีวัวดุแล้ว...
ต้นปีก็ฉลองเหตุการณ์ไฟไหม้ ไปไม่รู้กี่แห่ง ยังไง
กิจการทั้งหลายก็ต้องคุมเข้มเรื่องอุบัติเหตุต่างๆ ไว้เช่นกัน
มิเช่นนั้นธุรกิจเค้าอาจเป็นความหลังไปก็ได้นะครับ!!!! :roll:

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

Re: กองทัพธุรกิจ

โพสต์ที่ 2

นายสต็อก เขียน:นี่ก็เริ่มปีวัวดุแล้ว...
ต้นปีก็ฉลองเหตุการณ์ไฟไหม้ ไปไม่รู้กี่แห่ง ยังไง
กิจการทั้งหลายก็ต้องคุมเข้มเรื่องอุบัติเหตุต่างๆ ไว้เช่นกัน
มิเช่นนั้นธุรกิจเค้าอาจเป็นความหลังไปก็ได้นะครับ!!!! :roll:
งั้นปีนี้ บริษัทประกันก็น่าจะมีรายได้เพิ่มไม่น้อยสิครับ :wink:
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
กล้วยไม้ขาว
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

sorawut เขียน: งั้นปีนี้ บริษัทประกันก็น่าจะมีรายได้เพิ่มไม่น้อยสิครับ :wink:
อาจจะเป็นรายจ่ายก็ได้นะครับที่เพิ่ม :?
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

นายสต็อก เขียน: ต้นปีก็ฉลองเหตุการณ์ไฟไหม้ ไปไม่รู้กี่แห่ง ยังไง
เขาว่าปีนี้เผาจริงไงครับ
เผาให้เห็นกันจริงๆเดี๋ยวจะไม่เชื่อ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
โพสต์โพสต์