+ซื้อหุ้นที่ไม่ใช่ราคาตลาด ผิดมั้ยครับ+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

+ซื้อหุ้นที่ไม่ใช่ราคาตลาด ผิดมั้ยครับ+

โพสต์ที่ 1

เช่น ราคาตลาดอยู่ที่ 20 บาท

แต่เพื่อนผมขายให้ 3 บาท 5 ล้านหุ้น
และไปทำรายการในกระดาน Big Lot

ผิดกฎหมายมั้ยครับ  :8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

นั่นแน่
เข้าทางชี้นำราคา  หนีภาษีพร้อม

(ทำอย่างผมซิ  อิอิ  เบิกใบหุ้นแล้วมาซื้อขายกัน
นำใบหุ้นเซ็นต์สลักหลัง   พร้อมสำเนาบัตรประชาชน
ชาวบ้าน  นักลงทุนจะได้ไม่รู้ว่าทำอะไร  เอิ๊กกกกกก)
songwit

โพสต์ที่ 3

พี่ปรัชญา ทำอย่างนั้นหรือครับ  โบราณจัง  :P
น่าจะสมัยเริ่มมีตลาดหลักทรัพย์ครั้งแรกเลยนะนั้น
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 4

[quote="songwit"]พี่ปรัชญา ทำอย่างนั้นหรือครับ
beammy

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณครับเฮียปรัชญา  :8)
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 6

เพื่อนคุณพี่beammyใจดีจังครับ :) เกือบร้อยล้านเลย

คุณพี่กระสุนเต็มแม็กซ์หรือยังครับ :lol:
beammy

โพสต์ที่ 7

ศิษย์เซียน007 เขียน:เพื่อนคุณพี่beammyใจดีจังครับ :) เกือบร้อยล้านเลย

คุณพี่กระสุนเต็มแม็กซ์หรือยังครับ :lol:
พร่องไปบ้างแล้วครับ เก็บไปประปราย ยังไม่มีนัยสำคัญอะไร

ตามเคสไม่ถึงร้อยล้านหรอกครับ แต่ก้อเยอะพอดู  :8)
โพสต์โพสต์