โดยปรกติหุ้นจะโดนถอดออกจากSETเนื่องมาจากเหตุผลอะไรบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Renne
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โดยปรกติหุ้นจะโดนถอดออกจากSETเนื่องมาจากเหตุผลอะไรบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

นอกเหนือจากผลประกอบการบริษัทนั้นขาดทุนมากๆจนหุ้นไร้มูลค่า มันยังมีเหตุผลอื่นให้ กลต ถอดเอาหุ้น(ตัวใดตัวหนึ่ง) ออกจากตลาดหลักทรัพย์อีกไหมครับ

ขอบคุณครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 2

เจ้าของบริษัททำ tender offer และขอถอนตัวจากตลาดครับ ส่วนใหญ่มักเป็นอย่างนี้
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

Equity ติดลบ ด้วยครับ  :8)
โพสต์โพสต์