ถ้าประชาธิปัตย์ เป็น รัฐบาล ห้นตัวไหน จะน่าสนใจครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
lipton
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ถ้าประชาธิปัตย์ เป็น รัฐบาล ห้นตัวไหน จะน่าสนใจครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าประชาธิปัตย์  เป็น รัฐบาล ห้นตัวไหน จะน่าสนใจครับ

-----------------------------------------------------------------
เลขาปชป.ยันส.ส.ไม่ไหลกลับไปพรรคเพื่อไทย มั่นใจชูอภิสิทธิ์นั่งนายกฯ

สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- 29 นาทีที่แล้ว
        นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์(ปชป.) เปิดเผยว่า ได้รับทราบว่าตลอดทั้งคืนที่ผ่านมามีความเคลื่อนไหวทางการเมืองที่กลุ่มอำนาจเก่าได้พยายามจะจัดตั้งรัฐบาลแข่งอีกทางหนึ่ง และมีการต่อรองตำแหน่งทางการเมืองด้วย แต่ส่วนตัวเชื่อว่าสมาชิกพรรคร่วมรัฐบาลที่แถลงร่วมกันในการจัดตั้งรัฐบาลวานนี้ (6 ธ.ค.) จะไม่เปลี่ยนความตั้งใจที่จะสนับสนุนให้ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ เป็นนายกรัฐมนตรี

ทั้งนี้จากการประเมินเสียงสนับสนุนในฝั่งของพรรคประชาธิปัตย์และอีกหลายกลุ่มที่ให้การสนับสนุนนั้น ขณะนี้มีจำนวนเสียง ส.ส.แล้วประมาณ 260 เสียง
        "เมื่อคืนคงไม่ได้หลับได้นอน ปั่นป่วนกันไปทั้งวงการ แต่ผมยังเชื่อว่าสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรส่วนใหญ่ต่างตระหนักถึงภาระหน้าที่ของการเป็นผู้แทน เห็นแล้วว่าบ้านเมืองวิกฤติจริงๆ ประชาชนคาดหวังให้ระบอบประชาธิปไตยเดินได้ ผมยังมั่นใจในศักดิ์ศรีของ ส.ส.เหล่านี้ ดังนั้นจึงคิดว่าไม่น่าจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง...พรรคการเมืองที่เข้ามาร่วมกับเราเมื่อวานนี้ เมื่อเช้าเขาก็โทรศัพท์มายืนยัน" นายสุเทพ ระบุ
        เลขาธิการพรรคประชาธิปัตย์ ยืนยันว่า กองทัพไม่มีส่วนรู้เห็นในการจัดตั้งรัฐบาลของพรรคประชาธิปัตย์ และไม่ควรนำกองทัพเข้ามาเกี่ยวข้องกับการเมืองหรือการเปลี่ยนขั้วจัดตั้งรัฐบาล

http://www.ryt9.com/news/2008-12-07/48353188/
lipton

โพสต์ที่ 2

ผมคิดว่าการเมือง คงสงบขึ้น   ถ้าการเมืองสงบ หุ้น กลุ่มไหน จะน่าสนใจคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 307

โพสต์ที่ 3

[quote="lipton"]ผมคิดว่าการเมือง คงสงบขึ้น
Small Details Make a Big Difference
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 41

โพสต์ที่ 4

ลองคิดเทียบกับ obama effect ก็ได้ครับ
ว่าจะบวกไปได้สักกี่วัน (ทั้งๆที่ obama ก็เด่นไม่นาน ก็เจอการปรากฏตัวของ ขั้วอำนาจเดิม - พวก ลัทธิ 3K ต่อต้านคนผิวดำ))

เคยมีคนบอกว่า

ผู้นำที่เก่ง   ยังไงก็ไม่สามารถ หลีกเลี่ยงวิกฤติได้
แต่เป็น คนที่พาเราฟื้นจากวิกฤติ ได้เร็วกว่าครับ

เคยมีคนบอกว่า

กรุงศรีอยุธยาไม่เคยสิ้นคนดี
แต่ ทุกๆครั้งจะสังเกตได้ว่า  วีรบุรุษมักมาหลังกรุงแตกแล้ว...
(ไม่ได้มีเจตนาเล่นมุข แต่ ลองนึกเปรียบเทียบดูแล้ว
แต่ละเหตุการณ์ต่างก็ตกอยู่ภายใต้คำพูดเหล่านี้จริงๆซะด้วย)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
icque

โพสต์ที่ 5

[quote="crazyrisk"]
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 6

วีรบุรุษมักมาหลังกรุงแตกแล้ว...
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
classy

โพสต์ที่ 7

คนเรามักจะคาดหวังสูง
พอคนส่วนใหญ่คาดหวังสูง ก็จะผิดหวังเพราะหวังไว้สูง
Life is a lot like Jazz, it's best when you improvise
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 8

คนมีหุ้นอยู่เต็มมืออย่างผมคงจะดีใจและสบายใจที่จะไม่มีการฆ่ากันอีกในระยะสั้นๆนี้ :wink:  ส่วนในระยะยาวอย่างไปเดาว่าจะมีหรือไม่มีเลยครับ เดายากกว่าเลือกหุ้นเยอะเลย 555
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 9

อยากให้ประเทศสงบสักทีครับ
somwatee

โพสต์ที่ 10

[quote="naris"]คนมีหุ้นอยู่เต็มมืออย่างผมคงจะดีใจและสบายใจที่จะไม่มีการฆ่ากันอีกในระยะสั้นๆนี้ :wink:
poppo

โพสต์ที่ 11

jung_oh เขียน:อยากให้ประเทศสงบสักทีครับ
เห็นด้วยครับ

และอยากเห็นการสมานฉันท์จริงเกิดขึ้นด้วย เพราะแค่ปัจจัยภายนอกก็แย่แล้ว ไม่งั้นบ้านเราจะกลายเป็นตลาดหุ้นถูกเรื้อรัง

ส่วนหุ้นไหนได้ประโยชน์ ผมว่าคงทั่วๆแหละครับ

แต่หุ้นไหนที่ต้องระวังตัวว่าจะถูกเช็คบิลนี่ จะเฉพาะเจาะจงกว่านะครับ :lol:
จงทนอด และอดทน
โพสต์โพสต์