สอบถามเรื่องการขอเครดิตปันผล จากหุ้นที่ถือโดยคณะบุคคล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
giggog
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

สอบถามเรื่องการขอเครดิตปันผล จากหุ้นที่ถือโดยคณะบุคคล

โพสต์ที่ 1

ถ้าเราจดทะเบียนเป็นคณะบุคคล แล้วใช้คณะบุคคลในการถือหุ้น เราสามารถเครดิตภาษีปันผล เหมือนเป็นหน่วยภาษีใหม่หรือเปล่า และมีใครเคยขอภาษีคืนจากคณะบุคคลแล้วบ้างครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
abscisic
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ได้ครับ แต่ไม่เคยทำโดยเอาคณะบุคคลมาถือ
เป็นวิธีที่น่าลองนะครับ ลองทำดูสิครับ แล้วได้ผลอย่างไรมาบอกเล่ากันด้วยก็ดีนะครับ
แต่ถ้าพูดตามกฎหมาย ผมว่าทำได้นะครับ แต่อาจโดนตรวจสอบเยอะหน่อย พวกแหล่งที่มาของเงิน อะไรแบบเนี้ย
โพสต์โพสต์