Asset Light เขาลงทุนในอะไรคับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nanosec
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

Asset Light การใช้เงินลงทุนต่ำ เขาทำอย่างไงกันหรอคับ แล้วมันจะเป็นผลดีต่อบริิษัทอย่างไงบ้้างคับ

ขอบคุณคับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 895

โพสต์ที่ 2

ยกตัวอย่างเช่น mint แทนที่จะลงทุนสร้างโรงแรมเองใช้เงินลงทุน 1000 ล. ก็ใช้วิธีให้คนอื่นสร้าง ส่วนตัวmint เข้าไปบริหาร โดยได้ส่วนแบ่งกำไรครับ ลงทุนแค่ทีมงานและองค์ความรู้(การบริหารโรงแรม)

ผลดีคือเปรียบเหมือนขายความรู้ knowhow มาร์จินดีกว่ากันมากครับ ไม่ต้องหาเงินมาลงทุนหนักๆตลอดเวลา
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
kornjackrit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

:cool:  :cool:
ขอเข้ามาขอบคุณพี่ลูกอิสานด้วยนะึครับ

พอดีผมไม่เข้าใจเรื่องนี้มานานแล้วคับ
เึคยได้ยินผ่านๆแต่ไม่ได้ไปค้นหาคำตอบ

เพิ่งมาเข้าใจกระจ่างก็วันนี้ละครับ :D  :D
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
sai
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 296

โพสต์ที่ 4

ลูกอิสาน เขียน:ยกตัวอย่างเช่น mint แทนที่จะลงทุนสร้างโรงแรมเองใช้เงินลงทุน 1000 ล. ก็ใช้วิธีให้คนอื่นสร้าง ส่วนตัวmint เข้าไปบริหาร โดยได้ส่วนแบ่งกำไรครับ ลงทุนแค่ทีมงานและองค์ความรู้(การบริหารโรงแรม)

ผลดีคือเปรียบเหมือนขายความรู้ knowhow มาร์จินดีกว่ากันมากครับ ไม่ต้องหาเงินมาลงทุนหนักๆตลอดเวลา
อย่างนี้จะคล้ายกันกับธรุกิจแฟรนไชส์ทั่วทั่วไปใช่ไหมครับ พี่โจครับ
Small Details Make a Big Difference
โพสต์โพสต์