SET Awards:- รางวัลผู้ถือหุ้นคุณภาพ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
rean
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

SET Awards:- รางวัลผู้ถือหุ้นคุณภาพ

โพสต์ที่ 1

[/quote]SET Awards รางวัลผู้ถือหุ้นคุณภาพ จำนวน 3 รางวัล เรียงตามตัวอักษร ได้แก่
นายสกล งามเลิศชัย
นายสันติ สิงหวังชา
นายสุพจน์ เอื้อชัยเลิศสกุล
ขอแสดงความยินดีกับทั้งสามท่านด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sai
ผู้ติดตาม: 292

Re: SET Awards:- รางวัลผู้ถือหุ้นคุณภาพ

โพสต์ที่ 2

rean เขียน:
SET Awards รางวัลผู้ถือหุ้นคุณภาพ จำนวน 3 รางวัล เรียงตามตัวอักษร ได้แก่
นายสกล งามเลิศชัย
นายสันติ สิงหวังชา
นายสุพจน์ เอื้อชัยเลิศสกุล
ขอแสดงความยินดีกับทั้งสามท่านด้วยครับ
[/quote]
ยินดีด้วยครับ
Small Details Make a Big Difference
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 3

ยินดีด้วยครับ   :cool:  :cool:  :cool:

เป็นสมาชิกเวปเราถึงสองคน ได้แก่ ลุงขวด และน้องโย

สุดยอดจริงๆ   :lol:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 4

:cool:  :cheers:

ยินดีกับทั้งสองท่านด้วยนะครับ  :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
แม่แฝด3
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

:cool: พี่โยเก่งจิง
TPH

โพสต์ที่ 6

ยินดีด้วยครับ  :cheers:  :cool:
K o S o L

โพสต์ที่ 7

ยินดีด้วยครับ  :cool:  :cool:  :cool:
ผมมือใหม่ครับ
Flashy
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

ดีใจด้วยคนครับ  :lol:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 9

:8) ยินดีด้วยกับเกียรติที่ได้รับครับพี่ขวดกับโยน้องรัก
     นัึบถือในหัวใจกล้าแกร่งของทั้งสองท่านมานานแล้ว
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
SunShine@Night

โพสต์ที่ 10

ยินดีด้วยคนครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
pongo

โพสต์ที่ 11

ยินดีกับสองท่านด้วยครับ
แหมม โย ปิดเงียบเชียวนะ
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 12

คารวะ 3 จอก  :drink:  :drink:  :drink:

ยินดีด้วยนะครับ

ปล. ช่วยสอนผมมั่งนะครับ  :D
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 13

Thumbs up :cheers:  :cool:
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
Frodo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

ยินดีด้วยครับ  :cheers:
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 15

ยินดีด้วยครับ  :D
Jane

โพสต์ที่ 16

:cheers:

ยินดีกับทั้งสองท่านด้วยค่ะ

:D
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 17

เวปเรายังมีนักลงทุนคุณภาพอีกเพียบ
แต่หลายๆท่านเก็บตัวเงียบ ไม่อยากรับรางวัลใดๆ
น่าเสียดายจริงๆ

ลูกอิสานก็สุดยอด
นริศก็เซียน
IH ระดับปรมาจารย์
chatchai สุดยอดนักวิเคราะห์งบการเงิน
โอ๊ย.....อีกเยอะ จารนัยไม่หมด
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Yod

โพสต์ที่ 18

ยินดีด้วยครับ :cheers:
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 19

ขอบคุณ ทุกท่าน ที่มาแสดงความยินดีด้วย... :bow:   หลัง ๆ นี้ ต้องขอโทษด้วยที่ไม่ได้แสดงความคิดเห็นเท่าไหร่ เพราะ เห็นด้วยกับหมอสามัญชน  ที่ บอกว่า มีหลายท่านที่มีความสามารถและเข้ามาอ่าน....ที่ไม่ได้ร่วมตอบกระทู้ด้วยเพราะ กลัวปล่อยไก่ครับ ไม่ได้รู้ทุกอย่าง ....มีผลิตภัณฑ์ใหม่ ๆ ในตลาดที่ยังไม่เข้าใจเท่าไหร่  เมื่อวานไป set in the city ก็พอเข้าใจใน tfex และพรุ่งนี้ ก็ จะมี tfex ของ set50 ptt pttep และ advanc ก็เริ่มพอจะเข้าใจเท่านั้นเอง ยังมีอีกมากที่ต้องเข้าไปศึกษา เช่นการลงทุนในต่างประเทศด้วย ก็ยังไม่ได้ศึกษา......คนเก่ง ๆ ที่ หมอแนะนำนั้น บางท่านเก่งมาก เช่น คุณ IH  คิดว่า ท่านคงจะได้แต่ไม่ยอมรับ  ....มีเกณฑ์การตัดสินเห็นว่า ให้ชื่อไปให้ บริษัทฯ จดทะเบียน และ ให้เขา vote กลับมา  ผมคงไปมากกว่า บางท่านที่เก่ง ๆ ผมเลยได้คะแนนมากกว่า มังครับ....อย่างไรก็ตามผมคงต้องเข้ามาร่วมแสดงความคิดมากขึ้นในเวปนี้ เพราะทำให้ผมรู้จักเพื่อน ๆ มากขึ้น และน้อง ๆ รุ่นใหม่ ก็ ทักทายผมมากขึ้น  ก็ต้องเข้ามาช่วยวิจารณ์วิเคราะห์กันครับมากกว่าเดิม.....น้องโย ก็ เก่งนะครับ สนใจหลายบริษัท และ เจาะลึกไปกว่าผมเสียอีก  แต่เสียดายไม่ได้ไปรับรางวัล ให้คุณสรรเสริญตัวแทน TIA ขึ้นรับแท่น.....ส่วนอีกท่าน ถ้าใครไปประชุมใหญ่กันบ่อย ๆ ก็คงรู้จัก คุณ สุพจน์ เอื้อชัยเลิศกุล (ไม่ใช่ เอื้อชัยเลิศสกุลนะครับ)....ผมก็รู้จัก เพราะเขาเป็นอาสาพิทักษ์ รุ่นที่ 5  ผมเป็นรุ่นที่ 4.....คุณสุพจน์ก็ช่วย ถามในการประชุม แทบทุกครั้ง ทำให้ผู้ประชุมรู้ถึงกิจการบริษัทฯ มากขึ้น...ผมซิไม่ค่อยได้ถามเท่าไหร่ จะถามก็ต่อเมื่อไม่มีใครถามเลย ซึ่งผมไม่ชอบ ถ้าไปประชุมแล้วไม่มีคนถาม....ใครอยากเพิ่มความรู้ในการประชุมและช่วยพิทักษ์สิทธิ์ ก็เข้าร่วมสัมมนาและสมัครเป็นอาสา ก็จะมีประโยชน์ช่วยตลาดมากขึ้น.....อย่างไรก็ช่วย ๆ กัน พัฒนาตลาดกันหน่อย นะ :D  :D  :D
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 20

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ  :cool:
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 21

ร่วมยินดีด้วยคนคับ
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
BHT

โพสต์ที่ 22

ยอดเยี่ยมทั้งคู่เลยครับ

ว่าแต่อีกคนคือใครเอ่ย แล้วก็โหวตกันตอนไหนครับ ไม่รู้เรื่องเลย
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 23

ลุงขวดได้ 2 สมัยแล้ว
พี่โยก็เริ่มทำสถิติครั้งแรกแล้วคงมีอีกหลายครั้ง
ยินดีด้วยครับ  :cheers:  :cheers:
_________
Ramese

โพสต์ที่ 24

ร่วมแสดงความยินดีด้วยครับ
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 115

โพสต์ที่ 25

โอ@ ผิดไปแล้วนะครับ   เขาเริ่มปีแรกเมื่อปีที่แล้ว มี 3 ท่าน คือ หมอบำรุง(หมอสามัญชน) คุณพีรนารถ และ คุณฮั่งใช้.....ปีที่สองคือปีนี้  ได้แก่   ผม น้องโย และ คุณสุพจน์ ครับ....เขาจะจัดทุกปี คงไม่มีการซ้ำเป็นแน่ คงกระจายการนักลงทุน ที่สนใจในตลาดทุน ช่วยไปเป็นอาสาฯ ช่วยไปประชุมและแย้งหรือเสนอเรื่องต่าง ๆ แก่ผู้บริหาร .. ลงทุนในหุ้นที่เป็น value และถือยาว.....เขาบอกการกำหนด 3 ท่าน อาจเปลี่ยนเป็น 2 ท่าน หรือ 1 ท่าน ก็ได้แล้วแต่ภาวะหรือ คะแนนที่ออกมากนั่นเองครับ :D  :D  :D
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
007-s

โพสต์ที่ 26

ยินดีด้วยค่ะ

:D
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 27

:8) แหะ แหะ ยินดีด้วยครับ :cheers:
กระโจมไฟ

โพสต์ที่ 28

ขอแสดงความยินดีกับทุกๆท่านด้วยครับ

:cheers:  :cheers:  :cheers:
August

โพสต์ที่ 29

:cool:               :cheers:

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
beammy

โพสต์ที่ 30

ยินดีด้วยนะครับทั้งสองท่าน  :8)
โพสต์โพสต์