โอกาสที่จะใช้ cirkit braker ครั้งที่ 3

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
naijan
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โอกาสที่จะใช้ cirkit braker ครั้งที่ 3

โพสต์ที่ 1

โอกาสที่จะต้องใช้ cirkit braker ครั้งที่3 ภายในปีเดียวกัน(2008) มีมากน้อยแค่ไหนครับ ตามความเห็นแล้วมีโอกาสเป็นไปได้มากทีเดียวครับ จากปัจจัยเสี่ยงดังนี้
1.ดาวน์โจน เสี่ยงต่อการลงแรงๆ
2.พันธมิตรประกาศรบแตกหัก วันอาทิตย์นี้23 พ.ย.51
3.โอกาสของการจะเกิดปฏิวัติ หากการชุมนุมบานปลายจนควบคุมไม่ได้

เพื่อนๆมีความเห็นอย่างไร และต้องเตรียมตัวอย่างไรครับ
เศร้าจังชีวิตนักลงทุนไทย :cry:  :cry:  :cry:
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ลองดูฐานดัชนีดูครับ

ผมเชื่อว่าทุกท่านมีคำตอบ

ถ้าอยู่ที่ 500 จุด ลบ 10% คือลบ 50 จุด
ถ้าอยู่ที่ 300 จุด ลบ 10% คือลบ 30 จุด

Panic ที่ผ่านมาคงน่าจะบอกอะไรได้บ้างครับ  :8)  ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
crazyrisk
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 3

[quote="beammy"]ลองดูฐานดัชนีดูครับ

ผมเชื่อว่าทุกท่านมีคำตอบ

ถ้าอยู่ที่ 500 จุด ลบ 10% คือลบ 50 จุด
ถ้าอยู่ที่ 300 จุด ลบ 10% คือลบ 30 จุด

Panic ที่ผ่านมาคงน่าจะบอกอะไรได้บ้างครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 4

เขียนว่า

Circuit Breaker

นะครับ
โพสต์โพสต์