งานset in the cityนี่น่าไปหรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
drypoint
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

งานset in the cityนี่น่าไปหรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

ยังไม่เคยไปเลยครับ ใครเคยไปปีก่อนๆมีอะไรน่าสนใจบ้างครับ
terati20

โพสต์ที่ 2

เเนะนำให้ไปครับ มีกูรู หลายๆท่านที่น่าฟัง

ผม เล็งๆ จะไปฟัง ดร ศุภวุฒิ คุณ วิศิษฐ์ ดร นิเวศน์
เเละ ก็ ที่สำคัญ จะมีบริษัทในตลาด มาออกบูทด้วย
เช่น เครือ  PTT ถ้าเราต้องการรู้ข้อมูลอะไรก็ถามได้ คล้ายๆกับ Opp day กลายนะ

เเล้ว Pretty  น่ารักๆก็น่าจะเยอะ  :lol:   :lol:  :lol:
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
ภาพประจำตัวสมาชิก
dunkphunkorn

โพสต์ที่ 3

[quote="terati20"]
เเล้ว Pretty
นักลงทุนฝึกหัดครับ
Renne

โพสต์ที่ 4

รบกวนสอบถามหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่างานจัดที่ไหนครับ

อยากลองไปฟังสักครั้งเหมือนกัน

ขอบคุณครับ m( _ _ )m
Dimsum

โพสต์ที่ 5

windy12245

โพสต์ที่ 6

ผมก็อยากไปเหมือนกันงานนี้....
คงได้อะไรดี ๆ กลับมาเยอะ :lol:  :lol:
austin_bd

โพสต์ที่ 7

“SET in the City 2008” มหกรรม​การลงทุนครบวงจร​แห่งปี ​ซึ่งจัดขึ้น​โดยตลาดหลักทรัพย์​แห่งประ​เทศ​ไทย ระหว่างวันที่ 20–23 พฤศจิกายน ณ รอยัล พารากอน ฮอลล์ ชั้น 5 ห้างสรรพสินค้าสยามพารากอน

ปล.ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะไปพิสูจว่า pretty น่ารักจริงหรือป่าว  :twisted:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 8

:8) ไปฟังสัมนารอบบ่ายสามวันนี้ครับ
     อย่าไปผิดที่
     จัดที่ชั้น5พารากอนนะครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 9

งานนี้จะประกาศผลรางวัล "นักลงทุนคุณภาพ"  ด้วยครับ
และผู้ที่ได้รางวัลหนึ่งในนั้นก็คือ "ลุงขวด" ของเราเอง
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Akajon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 10

ด้านข้างมีบริการตรวจสุขภาพทางการเงิน ของ TSI ใช้บริการฟรี

น้องที่ช่วยเป็นกันเองมากทุกคนเลย ตัวโปรแกรมอาจจะคำนวณไม่ค่อยตรงเท่าไหร่ ต้องตั้งค่าผลตอบแทนเอง เพื่อให้ใกล้เคียงความจริง

ส่วนใหญ่ก็ตรวจเผื่อดูว่าตอนเกษียณ จำเป็นต้องใช้เงินเท่าไหร่ และควรเก็บออมแบบไหน ใช้งานง่าย เข้าใจง่ายดีครับ
dino
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 11

:8) แหะ แหะ ขอยืนยันนะครับว่า น้องแนน ที่บู๊ทบริษัทผลิตไฟฟ้าน่ารักมากกกก :wink:
por_jai

โพสต์ที่ 12

dino เขียน::8) แหะ แหะ ขอยืนยันนะครับว่า น้องแนน ที่บู๊ทบริษัทผลิตไฟฟ้าน่ารักมากกกก :wink:
ฟ่อ ฟ่อ...
por_jai

โพสต์ที่ 13

:8) พรุ่งนี้ที่บู๊ธกิมเอ็ง
     อ.วันชัยที่สอนเทคนิคคอร์สนึง4-5หมื่นบาท
     รับปรึกษารายพอร์ต ฟรีครับ
     11โมงเช้า
     ใครสนใจเชิญปรึกษาได้

วันนี้ได้คาถามาจากคุณมนตรี ณ.กิมเอ็ง
     4คำจำให้แม่น
     "ซื้อถูกขายแพง"
     ผมละอยากจะหยิกแก้มเฮียเขาจริงๆ
     ดีว่าเป็นรุ่นพี่มหาลัย ก็เลยไม่กล้า...
     พี่เปี๊ยะนะพี่เปี๊ยะ
     น่าจะเชิญมาโพสที่เวบนี้หน่อย
SunShine@Night

โพสต์ที่ 14

Confirm ครับ น่ารักกันหลาย Booth เลย :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
ตี๋ดอนเมือง

โพสต์ที่ 15

รวมๆ ก็โอเค นะครับ แต่ผมว่า ชื่องานกับ เป้าหมายของผู้ไปออกบู๊ท มันขัดๆ กัน หน่อยๆ น่าจะจัดงาน RMF & LTF IN THE CITY หรือไม่ก็ ใช้ชื่ออะไรที่เกี่ยวกับการประหยัดภาษี ไปเลย เพราะในงานเน้นด้านนี้มากไปหน่อย แหะๆ แต่ก็โอเคนะครับ แต่ผมไม่มี RMF กะ LTF ให้ซื้อแล้ว เต็มวงแล้ว แล้วก็ติดดอยไปเรียบร้อย เลยเซรงจิต
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

dino เขียน::8) แหะ แหะ ขอยืนยันนะครับว่า น้องแนน ที่บู๊ทบริษัทผลิตไฟฟ้าน่ารักมากกกก :wink:
โอเคพี่งั้นพรุ่งนี้ไปงาน
_________
sai
ผู้ติดตาม: 286

โพสต์ที่ 17

โอ@ เขียน: โอเคพี่งั้นพรุ่งนี้ไปงาน
แสดงว่างานเค้าดีจริง :lol:  :lol:  :lol:
Small Details Make a Big Difference
โพสต์โพสต์