เงินซื้อความสุขได้ จริงหรือ?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 1

หาคำตอบได้ที่ http://blip.tv/file/1475597 :8)
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 45

โพสต์ที่ 2

:cool:  :cool:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 3

ทีมงานฝากขอบคุณมากนะครับที่นำมาเผยแพร่  เป็นพระคุณตริงๆครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
Akajon
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณตริงๆครับ
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณนะครับ ดูแล้วชื่นชมอาจารย์

แต่ละท่านดูมีความสุขดีจังครับ  :D
sorawut

โพสต์ที่ 6

ยินดีครับ

เป็นเรื่องเล็กๆน้อยๆ ที่ผมพอจะทำให้ได้ :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
pavilion
Verified User

โพสต์ที่ 7

ไม่จริงครับ  :man:
sorawut

โพสต์ที่ 8

เงินซื้อความสุขไม่ได้

แต่ถ้ามีมันไม่เพียงพอ เราก็ไม่เป็นสุข :roll:

คราวนี้ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนแล้วว่า

จะควบคุมความพอเพียงของตัวเองได้เท่าไร :8)
King_Krimson

โพสต์ที่ 9

:D จริงครับก็ซื้อ Happy Dtac ไงครับ
:lovl:  :lovl:  :lovl:
"Ther Pursuit of Liberty"
"You can only depend on yourself. The cavalry ain't coming."
akekarat

โพสต์ที่ 10

ไม่สามารถซื้อความสุขได้ แต่สามารถซื้อเวลาให้เราได้
kornjackrit

โพสต์ที่ 11

ไม่สามารถซื้อความสุขได้ แต่สามารถซื้อเวลาให้เราได้
ไม่ค่อยเข้าใจครับ
รบกวนช่วยขยายความให้หน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด
คุณ akekarat หมายถึงเงินสามารถซื้อสิ่งที่ทำให้เราย่นระยะเวลา
ในการทำสิ่งต่างๆลงไปได้ เช่น ซื้อรถยนตร์(ลดเวลาการเิดินทาง)
รักษาพยาบาล(ยืดอายุเราได้) ใช่หรือเปล่าครับ

ส่วนตัวผมเห็นด้วยกับคุณ sorawut ครับ

ตัวเงินไม่ได้ทำให้มีความสุข
แต่่เงินสามารถตอบสนองความต้องการขั้นพื้นฐานให้เราได้
เช่น ปัจจัย 4 และทำให้เราแสวงหาความสุขที่มากกว่าวัตถุได้ง่ายขึ้น
เมื่อเปรียบเทียบกับคนที่ไม่มีเงิน เช่น เราชอบเดินทางท่องเที่ยว
แต่ถ้าเราไม่มีเงิน โอกาสที่เราจะได้ไปท่องเที่ยวในสถานที่ที่เราอยากไป
ก็มีน้อยลง ( เพราะแค่เงินจะรับประทานยังไม่มี - -" )

:roll:
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 12

cd ชุดนี้ อไพบูลย์ ฝากไปแจกที่ se-ed หลายหมื่นแผ่นนะครับ ทุกสาขา
เผื่อท่านใดสนใจลองสอบถามดูนะครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
satantuey

โพสต์ที่ 13

เงินซื้อความสุขได้ครับ  ถ้าเรารู้จักพอ  :wink:
J o r n

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณมากครับ ...คลิป ดีมากครับ

โชคดีเลยได้ดูสัมภาษณ์ คุณ alastor กับ อาเหลียง ไปด้วย

รบกวนหน่อยครับ
พอดีอยากดูคลิปสัมภาษณ์เซียนหุ้น ย้อนหลังน่ะครับ...
เช่น คุณ ryuga หมอเค คุณวิบูลย์ คุณฉัตรชัย คุณปรัชญา
คุณสุมาอี้คุณลูกอิสาน คุณคลายเครียด ฯลฯ

ไม่ทราบจะหาดูได้จากไหนครับ
โพสต์โพสต์