ใครมีธุรกิจ internet ในมือ ลองอ่านไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

ใครมีธุรกิจ internet ในมือ ลองอ่านไหมครับ

โพสต์ที่ 1

Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
Akajon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คนใช้บริการร้านเน็ตน้อยลงเยอะ มี ADSL ใช้กันมากขึ้นเรื่อยๆ PC Notebook ก็ถูกลงเรื่อยๆ เช่นกัน

ขอบคุณสำหรับ link ครับ
121

โพสต์ที่ 3

ผมก็มีเรื่องสดๆ...ร้านnet

เมื่อเช้าลองไป load ข้อมูลจากร้านnet

เพราะไวกว่าที่บ้าน...ปรากฎว่าได้ของแถม

ติดมากับ flash drive ลบยังไงก็ไม่ออก

format ก็ไม่หาย  หรือต้องทิ้ง  drive ไปเลยเนี่ย   :lol:

pc ที่บ้านก็รวน กว่าจะ restore ได้....เข็ดเลย     :8)

ผมก็ว่าจะสาบส่งด้วยคน    :roll:
Akajon

โพสต์ที่ 4

มันเป็น virus ที่เสียบ flash drive ปุ๊บติดเลย ไม่ร้ายแรง แต่น่ารำคาญ แล้วก็ลามง่าย แค่เอาไปเสียบกับอีกเครื่อง ก็ติดเลย เพราะมี autorun ไว้

แนะนำให้สร้าง folder ชื่อ autorun.inf เอาไว้ในทุก root directory ของทุก Drive เช่น C: D: E: etc. (พวก cd/dvd drive ไม่ต้อง)

ส่วนตัว Flash Drive ก็ต้องสร้างไว้ด้วย เพื่อกันเวลาไปเสียบเครื่องที่มี Virus

ส่วนวิธีแก้ จำได้ว่าเคยอ่านในเน็ต ลอง Google หาดูครับ
NT
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ทำการ Disable ตัว Autorun สิครับ
sai
ผู้ติดตาม: 291

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณมากครับ
Small Details Make a Big Difference
Isamu

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับ
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 8

โดยที่สัมผัสโดยตรงทุกวัน

ไม่ค่อยตรงตามที่อ่านเลยครับ
ปัญหาไวรัส  หากเป็นผู้ประกอบการขายบริการ  
เขาจะมีช่างเซิฟเว่อร์และช่างคอมประจำร้านตลอด  
(ที่ร้าน  จ่ายช่างคอมเดือนละ9พัน  ช่างเซิฟเว่อร์เดือนละ3พัน)

แบบสอบถามนี่ไปถามกับบุคคลทั่วไป
 ก็คงได้รับคำตอบมารวมดังที่ได้อ่าน

ผู้ใช้บริการน้อยลง
ไม่ได้น้อยลงเลยกลับเพิ่มขึ้นมาก  ในเด็กวัยประถมปลายถึงมัธยม
ร้านเปิดเพิ่มขึ้นมากมายในต่างจังหวัด
แต่ละร้านก็ลงกันเป็นร้อยเครื่องๆ
(หาก10-20เครื่องค่าใช้จ่ายเอาไปหมด  ยิ่งลงเยอะต้นทุนยิ่งต่ำ)
หากมีผู้ใช้บริการน้อย
การลงทุนจะคืนทุนอย่างไร  เรื่องราคาลดลงเป็นเกมส์การตลาด

เวปโป๊  ถ้าเจ้าของร้านมีความรู้สึกสำนึกรับผิดชอบต่อสังคม
สั่งช่างเซิฟเว่อร์บล๊อกได้  เปิดไม่ได้เวปโป๊

ทำไมผมจึงเห็นไม่ตรงแบบสำรวจที่ได้อ่าน

อย่างกรณีใช้เครื่องร้านทั่วไป  ไม่ต้องสนใจไวรัส
ทางร้านก็ไม่ได้สนใจ  เนื่องจากมีการฟอแมทกันเกือบทุกเดือน
มีโปรแกรมป้องกันไวรัส  (ที่ร้านไม่เคยมีปัญหา  ช่างดูแลตลอด)
ส่วนที่ฮาร์ดดี้ไดติดไวรัส  ไปโทษว่าติดจากร้านคง50/50

ยกตัวอย่างคุณมีกล้องดิจิตอล  ถ่ายรูปนำเมโมรี่ไปขยายรูป
จากเมโมรี่ของคุณก็เข้าเครื่องล้างอัดขยายภาพ  มันก็รุกลามต่อๆกัน
ไม่ต้องไปโทษร้านอินเตอร์เน็ท  เพราะการติดไวรัสเครื่องบ้าน
สำนักงานทั่วไปมีโอกาสติดไวรัสมากกว่าร้านที่มีช่างดูแลตลอด

การเล่นเกมส์  เด็กจะนิยมเล่นตามร้านมากกว่าที่บ้าน
1.เล่นแล้วได้คะแนนมากกว่า  
2.มีเพื่อน
3.เล่นได้เร็วกว่าเพราะมีเซิฟเว่อร์  จัดช่องจราจรแบ่งเน็ตแบ่งเกมส์
4.ซื้อชั่วโมง10บาท  8บาท  ไม่ต้องดูแลเครื่อง  
เด็กต่างจังหวัดในเมืองใหญ่  พิมพ์งาน  หาข้อมูล  สมัครสอบ  อื่นๆก็เข้า
ร้านอินเตอร์เน็ต  

การแข่งขันที่รุนแรง  ด้วยราคา  ความเร็ว  สถานที่เหมาะสม  อื่นๆ
ผมสรุปว่าที่พิมพ์มานั้นถูกบางส่วน  แต่ที่ว่าใช้น้อยลงผมว่าผิด
แต่อธิบายไปก็คงไม่มีประโยชน์  ว่ากันตามพื้นที่กับปัจจุบันดีกว่า
อ่านพอรู้วิธีสร้างผลงานของหน่วยงานนั้นจะดูดีกว่าครับ
Akajon

โพสต์ที่ 9

ที่เด็กยังไปเล่นร้านเกมส์อยู่ ส่วนนึงเพราะเทคนิคทางการตลาดของ AS ที่มีการให้โบนัสเพิ่ม สำหรับเด็กที่ไปเล่นร้านที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้อง

เป็นการช่วยเหลือร้านเกมส์ไปในตัว แบบ Win-Win เพราะตัวบริษัทเองก็ได้ค่าลิขสิทธิ์จากร้าน
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 10

wazzu เขียน:ที่เด็กยังไปเล่นร้านเกมส์อยู่ ส่วนนึงเพราะเทคนิคทางการตลาดของ AS ที่มีการให้โบนัสเพิ่ม สำหรับเด็กที่ไปเล่นร้านที่มีลิขสิทธิ์ถูกต้อง

เป็นการช่วยเหลือร้านเกมส์ไปในตัว แบบ Win-Win เพราะตัวบริษัทเองก็ได้ค่าลิขสิทธิ์จากร้าน
ทุกเดือน ทางร้านจะได้  ไอดีโค๊ด  จากบริษัทมาแจกลูกค้า
ตรงส่วนนี้เด็ก+ผู้ใหญ่ที่เล่นเกมส์  ก็จะมาซื้อคูปองและขอไอดีโค๊ด

อย่างเกมส์รถแข่ง  แต่ละร้านก็จะมีรถแข่งที่เป็นไอดีโค๊ดแจกลูกค้า

มันไม่ได้น้อยลงเลย  สำหรับคนที่มาใช้บริการ
mustang

โพสต์ที่ 11

ผมว่าโดยส่วนตัว ใช้เน็ตร้านน้อยลงคับ แต่ถ้าเล่นเกมส์ ร้านมันส์กว่าคับ
ดูได้เลยคับตอนนี้ตามร้านเน็ตไม่คอ่ยมีใครมาเล่นเน็ตหรอกคับ มาแต่เล่นเกมส์ online คับ dot a ตัวดี เล่นแล้วติด กับงอมแงม กลุ่มลูกค้าก็ วัยรุ่น นักเรียน นักศึกษา ถามว่า ทำไม่ไม่นั่งเล่นที่บ้าน ก็เล่นคนเดียวไม่มัน อะคับ
ผมว่าตลาดคงยังไปได้อยู่ ตราบใดที่ยังมีเกม online นะคับ
โพสต์โพสต์