ว่าที่รัฐมนตรีกระทรวงการคลัง ในรัฐบาลใหม่ของนายบารัค โอบาม่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
niyom_value
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ว่าที่รัฐมนตรีกระทรวงการคลัง ในรัฐบาลใหม่ของนายบารัค โอบาม่า

โพสต์ที่ 1

คือ ผมได้ยินข่าวมาว่ามีตัวเก็งๆๆ 2 คน ครับ 1 ใน นั้น คือ

Warren Buffet ครับ แต่อีกคนจำชื่อไม่ได้

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ได้ยินข่าวกันบ้างไหมครับ แล้วเพื่อนๆ คิดว่ามันจะเป็นไปได้ไหมครับเนี่ยะ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 2

ดูจากนิสัยใจคอแล้ว วอร์เรนไม่น่าจะรับตำแหน่งนะครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
mprandy
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 3

ไม่มีทางที่ Buffett จะรับตำแหน่งแน่นอนครับ

เชื่อสิ แต่เขาอาจจะเป็น unofficial advisor
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
ภาพประจำตัวสมาชิก
Akajon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ไม่คิดว่าจะรับเหมือนกัน คนรักอิสระ ช่วยเหลือสังคม ทำได้หลายทาง

คงไม่ต้องเปลืองตัวเล่นการเมือง แม้การเมืองจะสามารถส่งผลกระทบกับคนหมู่มากได้

การเมืองทำดีเสมอตัว เพราะรับอาสามาเอง แต่ถ้าพลาด หรือมีประวัติด่างพร้อย โดนขุดคุ้ย เสียผู้เสียคนไปเลยก็มี

ส่วนที่ปรึกษา ไม่แน่เหมือนกัน เพราะมี conflict of interest เยอะมาก ในหลายๆ ธุรกิจที่ Buffet ครอบครองอยู่ ไม่น่าจะดีถ้าเสนออะไรไป แล้วส่งผลดี/ผลเสีย กับธุรกิจที่ Buffet มี
โพสต์โพสต์