ขอความคิดเห็นเกี่ยวกับ รพ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
cyberaom
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ถ้าจะลงทุนใน รพ ซัก โรงจะเลือกโรงไหนดีงับ
ขอทราบเหตผลด้วยนะ ว่าเลือก เพราะอะไร
เม่าน้อยหัดบิน
chillkun

โพสต์ที่ 2

นนทเวชครับ  เลือกพราะเชื่อในทีมงานบริหารและทำเลที่ตั้ง  แต่ว่าคงไม่ใช่ตอนนี้ครับ
iy9oN

โพสต์ที่ 3

อืมมม ดูรพ อยู่เหมือนกัน
แต่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยอ่ะ

เรามาคุยกันมะ
[email protected]
tumit

โพสต์ที่ 4

เกษมราฎร์ครับ เพราะเป็บลูกค้าอยู่  :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 5

TNH เพราะไม่มีเงินกู้ กระแสเงินสดสุทธิสูงสุดในกลุ่ม
NTV เพราะสาขาสอง น่าจะเรื่องดีมากในอีก2ปีข้างหน้า
KH เพราะรายได้ค่อนข้างมั่นคงจากประกันสังคมและประกันสุขภาพถ้วนหน้า
BGH เพราะราคาลงมาเยอะกว่าตัวอื่นๆ โอกาสเทรินน่าจะเร็ว
BH เพราะโมเดลลูกค้าชั้นบนน่าจะยังดีต่อเนื่อง และเพิ่งขยายตึกเสร็จ
m-chai เพราะต่ำbook

นึกไม่ออกแล้ว :lol:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
cyberaom

โพสต์ที่ 6

ระหว่าง bgh กับ KH เลือกไรดี จิงๆ ชอบ BH ด้วย ฮาๆ สามตัวนี้ เลือกตัวไหนดีอะ
เม่าน้อยหัดบิน
ong120
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

naris เขียน:TNH เพราะไม่มีเงินกู้ กระแสเงินสดสุทธิสูงสุดในกลุ่ม
NTV เพราะสาขาสอง น่าจะเรื่องดีมากในอีก2ปีข้างหน้า
KH เพราะรายได้ค่อนข้างมั่นคงจากประกันสังคมและประกันสุขภาพถ้วนหน้า
BGH เพราะราคาลงมาเยอะกว่าตัวอื่นๆ โอกาสเทรินน่าจะเร็ว
BH เพราะโมเดลลูกค้าชั้นบนน่าจะยังดีต่อเนื่อง และเพิ่งขยายตึกเสร็จ

ขอถามพี่นริศน่ะครับ ว่าไม่สน AHC เพราะเหตุใด
hagrid

โพสต์ที่ 8

ขอถามเพิ่มเติมจากคุณ ong120นะครับ

ว่าคุณ naris ไม่สน LNH(เชียงใหม่ราม) เพราะอะไร
sutian

โพสต์ที่ 9

naris เขียน:TNH เพราะไม่มีเงินกู้ กระแสเงินสดสุทธิสูงสุดในกลุ่ม

ข้อสังเกต  พี่นริสเรียงลำดับจากมากไปน้อยให้แล้วนะครับ อิอิ   :D  :D  :D
----
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 10

ผมว่าพี่เค้าไม่ได้เรียงแบบนั้นนะครับ  :lol:
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
naris

โพสต์ที่ 11

เพิ่งเข้ามาอ่าน ถูกแซวไว้เยอะ :lol:

สาเหตุที่ไม่มีAHC LNH RAM เพราะลืมไล่ครับ มันหลายตัว 555

AHC ก็น่าสนในเชิงกำไรที่จะมากขึ้นเพราะตึกใหม่เริ่มคุ้มทุนแล้ว แต่สภาพนักท่องเที่ยวหาย AHC1คงเหนื่อยขึ้นอีกหน่อยไปยังไงก็น่าจะดีขึ้นไปเรื่อยๆจากทำเลที่ดีมากๆ
LNH ไม่มีข้อมูลเชิงคุณภาพเลยครับ ไม่มีคอมเมนต์
RAM แพงงงงงงงงจัด เฉพาะแข่งกันซื้อระหว่างBGH RAMเองสภาพคล่องก็หายหมดแล้วครับ ที่สำคัญราคาไม่ลงมาให้ซื้อ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 12

คุณพี่narisคือผู้เชี่ยวชาญธุรกิจรพ.นี่เอง ข้าน้อยหาอยู่นาน  :lol:

ถ้าต้องเลือกระหว่างBGHกับBHลงทุนโรงพยาบาลสาวสวยคนไหนดีครับ :D
naris

โพสต์ที่ 13

[quote="ศิษย์เซียน007"]คุณพี่narisคือผู้เชี่ยวชาญธุรกิจรพ.นี่เอง ข้าน้อยหาอยู่นาน
dome@perth
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 14

[quote="naris"]
ส่วนBทั้งสอง ถ้าชอบสาวมั่น สวยเปรี้ยวก็ต้องBGHครับ แต่ถ้าชอบวัยกลางคน เรียบร้อย ผู้ดีเก่า ก็BHครับ
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณพี่narisที่ช่วยชี้แนะครับ

ผมเริ่มเกิดอาการรักพี่เปรี้ยวเสียดายน้องเรียบร้อยซะแล้วๆๆ :lol: หว่าเลือกไม่ถูกครับ
i_sarut
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

ผมชอบ สาวมั่น สวยเปรี้ยว  :ep:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
frontosa

โพสต์ที่ 17

AHC ก็น่าสนในเชิงกำไรที่จะมากขึ้นเพราะตึกใหม่เริ่มคุ้มทุนแล้ว แต่สภาพนักท่องเที่ยวหาย AHC1คงเหนื่อยขึ้นอีกหน่อยไปยังไงก็น่าจะดีขึ้นไปเรื่อยๆจากทำเลที่ดีมากๆ
ตรงนี้ผมว่าไม่เกี่ยวนะครับ เพราะเอกชลอยู่ตัวเมืองชลบุรีครับ ไม่ค่อยมีใครเที่ยวหรอก ส่วนใหญ่คนไข้เป็นคนที่อยู่ในเมืองน่ะครับ กับมาจากจังหวัดข้างเคียงอย่างพวกฉะเชิงเทรา

ส่วนสาขาสอง คงต้องหวังไปกับปกส.ก่อนในช่วงแรก
Hughes

โพสต์ที่ 18

ผมเชียร์ BH ครับเพราะพยาบาลสวย
ลูกสาวคุณหมอก็น่ารัก

:lol:
Hughes

โพสต์ที่ 19

เชียร์เพราะ พยาบาลสวยนี่ผิดป่าวเอ่ย  :?
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 20

เดี๋ยวนี้ หมอเริ่มสวยกว่าพยาบาลแล้ว เห็นได้จากการได้ตำแหน่งนางงาม
ไปหลายคน   คุณ Chaichat ไม่สนใจหมอบ้างหรือ
ily

โพสต์ที่ 21

ได้ข่าวว่า  BGH ระยอง สาวเปรี้ยวมั่น ปีนี้จ่ายโบนัสเจ้าหน้าที่รพ. ยกเว้นแพทย์ 2 เท่าของเงินเดือนค่ะ
และรพ.รณรงค์ให้เจ้าหน้าที่ช่วยกันประหยัดไฟฟ้าและค่าใช้จ่ายอื่นๆ ด้วยค่ะ
ประหยัดค่าใช้จ่ายอื่นๆ แต่ยังมีโบนัสเป็นขวัญและกำลังใจเจ้าหน้าที่ :D
Hughes

โพสต์ที่ 22

[quote="Radio"]เดี๋ยวนี้ หมอเริ่มสวยกว่าพยาบาลแล้ว เห็นได้จากการได้ตำแหน่งนางงาม
ไปหลายคน
โพสต์โพสต์