มือใหม่สุด ๆ ขอถามเรื่องการเปิดพอร์ตครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
zesar
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มือใหม่สุด ๆ ขอถามเรื่องการเปิดพอร์ตครับ

โพสต์ที่ 1

ผมเข้ามาอ่านกระทู้ที่เวปบอร์ดนี้ได้ซักระยะนึงแล้ว อ่านไปอ่านมาเลยอินอยากจะลงทุนในหุ้นดูบ้าง

เริ่มแรกกันเลยครับคืออยากทราบว่า เปิดพอร์ตกับโบรกเกอร์ไหนก็เหมือนๆ กันรึเปล่า หรือว่ามีความแตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะเท่าที่ผมไปถามแต่ละบริษัทมาก็ ไม่เสียค่าใ้ช้จ่ายใด ๆ ในการเิปิดพอร์ตเหมือนกัน ถ้าเทรดผ่านเน็ตก็เสียค่าคอม 0.15% เหมือนกัน เลยอยากทราบว่า มีรายละเอียดอื่นๆ  อีกไหมที่ใช้ในการตัดสินใจว่าจะเปิดพอร์ตกับเจ้าไหนครับ

ขอแสดงความขอบคุณล่วงหน้า  :o
ily
Verified User

ily

โพสต์ที่ 2

อัตราค่าคอมขั้นต่ำต่อวัน บางโบรกไม่มีขั้นต่ำ  บางโบรก 50 หรือ 100 บาทต่อวัน
pat4310
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

seamico ไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ 50 ต่อวัน เหมาะกับพอร์ทเล็กๆ หรือวันไหนว่างๆก็เอามาเดยเทรด พวกหุ้นราคาต่ำสิบซักร้อยหุ้น สนุกดีแก้เซ็งได้
ลงทุนหุ้นดี มีการเติบโต ราคาไม่แพง เดี๋ยวก็รวย
J o r n
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

ในห้อง มือใหม่หัดขับ
ก็มีกระทู้คล้ายกันครับ เรื่องเปิดพอร์ต
แนะนำให้ลองเข้าไปดูครับ
โพสต์โพสต์