Book Value, ทุนจดทะเบียน อะไรสำคัญครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

Book Value, ทุนจดทะเบียน อะไรสำคัญครับ

โพสต์ที่ 1

ถามความเห็น VI ครับ เห็นหุ้นหลายตัวต่ำกว่า Book Value บ้างก็ต่ำกว่าทุนจดทะเบียน แบบไหนน่าซื้อกว่ากันครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 2

ถ้าเป็นราคาหุ้นต่ำกว่า FCF ละก็น่าสนที่จะศึกษาต่อ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
earthcu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 99

โพสต์ที่ 3

พี่ Chatchai มั่นคงใน concept มากเลยครับ เป็นตัวอย่างให้พวกผมได้ศึกษาครับ จะจำใส่ใจเลยครับ
Life is beautiful + Financial freedom within 2015 by investment stock & real estate
โพสต์โพสต์