+จะพักการซื้อขายหรือเปล่าครับ+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

+จะพักการซื้อขายหรือเปล่าครับ+

โพสต์ที่ 1

จะ -10% แล้ว  :oops:  ...
wattae

โพสต์ที่ 2

พักตอนนี้ แล้วจะได้กลับมาซื้อขายต่อ มั้ยครับ
beammy

โพสต์ที่ 3

Circuit Breaker เป็นครั้งที่ 3 ที่ผมเห็นในชีวิตนี้  :8)   ...
007-s

โพสต์ที่ 4

เอ...มันเบรคตอน 16.06 น โดยประมาณ

แบบนี้ ตลาดยังมีเล่นตอน call เป่าคะ

ถ้ามีนี่หรั่งโหดมากนะ เลี้ยงไข้ไว้ แร้วมาปล่อยไหลตอน 16น.พอดี
naijan
ผู้ติดตาม: 1

แฮททริก

โพสต์ที่ 5

ปีนี้น่าจะแฮททริกนะผมว่า

วันนี้อดใจไม่ไหวจริงๆครับ เริ่มซื้ออีกแล้ว :lol:  :lol:  :lol:
ภาพประจำตัวสมาชิก
tummeng
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

หนักจริงๆๆรอบนี้ คิดไม่ถึงชีวิตนี้จะเห็นมา 3 รอบแล้ว

หวังว่าจะไม่มีรอบสี่นะ

ผู้จัดการตลท.ชี้หุ้นร่วง 10% ตามเพื่อนบ้าน ระบุจะเปิดเทรดอีกรอบ Call
Market เวลา 16.35 น.
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 7

เปิดมา  ATC  หรือเปล่า

มอบตัวกันอย่างไง

ตั้ง0.01  น่าจะได้หลายตัวเล๊ย :evil:
1000

โพสต์ที่ 8

ลงโหดโครตต ได้ปิดตลาดพอดีเลยอะ
วัวแดง

โพสต์ที่ 9

เหนื่อยครับ :shock:

ต่ำแล้วต่ำอีก ทำไงได้ล่ะ ใจคน :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
beammy

โพสต์ที่ 10

ใกล้จุดที่ผมต้องลงมือแล้วสิครับเนี่ย

มาเร็วจริงๆ ลงเร็วมากๆ ยังกับลงลิฟท์ตึก Empire State เลยครับ  :8)   ...
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 11

ช่องรอดตายมาแล้ว

ATO
tummeng

โพสต์ที่ 12

ตลาดหลักทรัพย์หยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์เป็นการชั่วคราว27/10/2551 16:23

SET : ตลาดหลักทรัพย์หยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์เป็นการชั่วคราว
ตลาดหลักทรัพย์หยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์เป็นการชั่วคราว

เนื่องด้วยดัชนีราคาหลักทรัพย์ปรับตัวลดลงจากดัชนีราคาปิดวันทำการก่อนหน้า 43.29 จุด
คิดเป็น 10.00% อาศัยอำนาจตามความในข้อ 15 ของข้อบังคับตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
เรื่อง การซื้อขาย การชำระราคาและการส่งมอบหลักทรัพย์ในตลาดหลักทรัพย์ พ.ศ. 2542
ซึ่งกำหนดให้หยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์ทั้งหมดเมื่อ

ระดับที่ 1 เมื่อดัชนีราคา SET Index ลดลงเท่ากับหรือมากกว่า 10%
ของดัชนีราคาวันทำการก่อนหน้า จะหยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์ทั้งหมด
เป็นการชั่วคราวเป็นเวลา 30 นาที

ระดับที่ 2 เมื่อดัชนีราคา SET Index ยังคงลดลงจนถึงเท่ากับหรือมากกว่า 20%
ของดัชนีราคาวันทำการก่อนหน้า จะหยุดทำการซื้อขายอีกครั้งหนึ่งเป็นเวลา 1 ชั่วโมง

ตลาดหลักทรัพย์จึงหยุดทำการซื้อขายหลักทรัพย์ทั้งหมดเป็นการชั่วคราว
เป็นเวลา 30 นาที
-      16.04 น. ถึง 16.24 น.   หยุดการซื้อขาย 20 นาที
-      16.24 น. ถึง 16.34 น.   เปิดให้ส่งคำสั่งซื้อขายช่วง Pre-open 10 นาที
-      16.34 น.                            เปิดการซื้อขาย Open
-      16.35 น. ถึง 16.40 น.   เปิดให้ส่งคำสั่งซื้อขายช่วง Pre-close
-      16.40 น.                    ระบบจะคำนวณหาราคาปิด
-       16.40 น. ถึง 17.00 น.   เปิดให้ซื้อขายช่วง Off-hour Trading
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 13

ยิ่ง  Set ยิ่งต่ำ Circuit Brakeจะยิ่งง่าย  วันนี้ 43 จุด=10% พรุ่งนี้แค่ 38จุด
ก็10% แล้ว
โพสต์โพสต์