รบกวนพี่ฉัตรชัยหน่อยครับ !!!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

เห็นว่าพี่ฉัตรชัยซื้อแล้วก็ถือ WG มาหลายปีแล้ว .............

ไม่ทราบว่าได้ขายออกไปบ้างหรือเปล่าครับ  .........

หรือว่าถือยาวครับ ...............

ขอบคุณครับ ...........
ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
vivitawin

Re: รบกวนพี่ฉัตรชัยหน่อยครับ !!!

โพสต์ที่ 2

[quote="LOSO"]เห็นว่าพี่ฉัตรชัยซื้อแล้วก็ถือ WG มาหลายปีแล้ว .............

ไม่ทราบว่าได้ขายออกไปบ้างหรือเปล่าครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

Re: รบกวนพี่ฉัตรชัยหน่อยครับ !!!

โพสต์ที่ 3

[quote="vivitawin"][quote="LOSO"]เห็นว่าพี่ฉัตรชัยซื้อแล้วก็ถือ WG มาหลายปีแล้ว .............

ไม่ทราบว่าได้ขายออกไปบ้างหรือเปล่าครับ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
TSTH
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

เห็นกราฟแล้วเป็นห่วงหรือคะ ? ขายก่อน ลดความเสี่ยงกว่า? ขอโทษที่ถามตรงๆ ค่ะ
ซื่อสัตย์ ไม่ทำร้ายใคร ไม่ประมาท วางเป้าหมาย ไปให้ถึง ยินดีเมื่อผู้อื่นมีสุข แบ่งปัญ
ไม่ควรซื้อก็อย่าไปพิไรซื้อ ให้เป็นมื้อเป็นคราวทั้งคาวหวาน
LOSO

โพสต์ที่ 5

[quote="chatchai"][quote="vivitawin"][quote="LOSO"]เห็นว่าพี่ฉัตรชัยซื้อแล้วก็ถือ WG มาหลายปีแล้ว .............

ความพยายามไม่มี    ปัญญาไม่เกิด
LOSO

โพสต์ที่ 6

อ้าว เพิ่งเห็นนะครับ ...............

ถ้านับถึงวันที่ 8 เมษายน 2551 .................

พี่ฉัตรชัยขาย WG ออกไปแล้ว 115,000 หุ้น ..............

คงเหลืออีก 3 แสนกว่าหุ้น ..................
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 7

LOSO เขียน:อ้าว เพิ่งเห็นนะครับ ...............

ถ้านับถึงวันที่ 8 เมษายน 2551 .................

พี่ฉัตรชัยขาย WG ออกไปแล้ว 115,000 หุ้น ..............

คงเหลืออีก 3 แสนกว่าหุ้น ..................
คิดแล้วก็ไม่น่าขายเลย  แต่ก็ดีกว่าบ้านแตกเนอะ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 8

chatchai เขียน:
คิดแล้วก็ไม่น่าขายเลย
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 9

:8) หุ้นมีไว้ขาย  เพื่อการถอนทุน(ผมคิดดังไปหรือเปล่า)
หุ้นน่าซื้อตอน  มีเงินเหลือ  มีบ้านอยู่  ไม่เดือดร้อน
(ราคามีส่วนลดด้วยก็ดีครับ)

หากคนคิดซื้อ  ก็ดูผลดำเนินงาน  ความพอใจ
รอจังหว่ะ  รอราคา  ที่ว่าได้รับส่วนต่างของราคา

เจ้าของบริษัทยังขายหุ้นกันเลย

เหตุผลมากมาย  ขายเพื่อนำเงินไปฝากธนาคารให้ลูก  
ซื้อที่ดิน  ซื้อบ้าน  ซื้อโรงแรม  ส่งลูกเรียน  
จำเป็นต้องใช้เงินฯลฯ

เราเป้นเพียงนักลงทุน  
ใครถือหุ้นตัวเดียวกัน  จะขายจะซื้อเพิ่มควรใช้วิจารณญาณของตัวท่านเอง  
เวลาจะซื้อคงไม่ได้มีใครมาโพท์สบอก
เวลาจะขายคงไม่ได้มีใครมาโพท์สบอก

สรุป  ผิดถูกตนเป็นที่พึ่งแห่งตน  อย่าโทษผู้อื่นหาแพะมารับบาปเมื่อเกิดการผิดพลาด

ในตลาดหุ้น  
คนขายไม่ผิด
คนซื้อก็ไม่ผิด
King_Krimson
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 10

:lol:
"Ther Pursuit of Liberty"
"You can only depend on yourself. The cavalry ain't coming."
โพสต์โพสต์