CFRESH น่าสอยมาเก็บมั้ยครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
nasesus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 1

ตัวผมเองก็สอยเ็ก็บแถว 1.2-1.24 มาหลายหมื่นหุ้นแล้วเฉลี่ย 1.23 เห็นท่านอ.เกร์แฮห์ม(เขียนถูกเปล่านะ) เคยบอกไว้ว่าราคาหุ้นที่น่าซื้อ เมื่อเอาสินทรัพย์หมุนเวียน-หนี้สินทั้งหมดแล้วมาคูณ2/3 ถ้ามากกว่าราคาหุ้นในกระดานก็น่าเก็บ ผมเห็นตัวนี้มันเข้าตำราก็เลยไปสอยมาครับแต่ก็เอาไปขายแถวใกล้ 1.26-1.27 บ้างแล้วก็กลับมารับใหม่
maeng_mao
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ผมไม่ค่อยรู้จักบริษัทนี้นะครับ แต่ดูรายได้ กับกำไรแล้ว ทำไมมันสาระวันเตี้ยลงเรื่อยๆเลย ปีนี้เริ่มขาดทุนแล้วด้วยนะครับ :?
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

Re: CFRESH น่าสอยมาเก็บมั้ยครับ

โพสต์ที่ 3

nasesus เขียน:แต่ก็เอาไปขายแถวใกล้ 1.26-1.27 บ้างแล้วก็กลับมารับใหม่
ตรงนี้สงสัยไม่อยู่ในตำราอ.เกรแฮม อิอิ แซวเล่น :lol:
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

Re: CFRESH น่าสอยมาเก็บมั้ยครับ

โพสต์ที่ 4

nasesus เขียน:ตัวผมเองก็สอยเ็ก็บแถว 1.2-1.24 มาหลายหมื่นหุ้นแล้วเฉลี่ย 1.23 เห็นท่านอ.เกร์แฮห์ม(เขียนถูกเปล่านะ) เคยบอกไว้ว่าราคาหุ้นที่น่าซื้อ เมื่อเอาสินทรัพย์หมุนเวียน-หนี้สินทั้งหมดแล้วมาคูณ2/3 ถ้ามากกว่าราคาหุ้นในกระดานก็น่าเก็บ ผมเห็นตัวนี้มันเข้าตำราก็เลยไปสอยมาครับแต่ก็เอาไปขายแถวใกล้ 1.26-1.27 บ้างแล้วก็กลับมารับใหม่
เห็นมีเพื่อนๆตั้งกระทู้  โอกาสทองในรอบทศวรรษ  

คุณ nasesus หวังผลตอบแทนน้อยจัง
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
kenginn

โพสต์ที่ 5

ตัวนี้มีปันผล0.16ต่อปีครับ เสียแต่มัน สาละวันเตี้ยลงจริงๆนะแหละครับ และดูหลังๆคล้ายจะเป็นหุ้นปั่น ปั่นปีละ2ครั้ง ครั้งละไม่เกิน1เดือน
         ตอนแรกผมก็อยากได้เพราะเงินปันผล แต่พอไปดูงบแล้ว.... ก็อาจจะต้องไปนั่งคิดกันใหม่ อีกอย่างตลาดส่งออกผลิตภัณท์กุ้งช่วงนี้ตกต่ำ ราคาไม่งามเท่าไร ตลาดที่ส่งออกก็มีปัญหา ผมก็มีติดนะครับ แต่อาจต้องถือยาววววว

:roll:  :roll:  :roll:
ภาพประจำตัวสมาชิก
nasesus
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 6

ตัวนี้กำลังซื้อหุ้นตัวเองออกจากตลาดอีก 10%จะเหลือ freefolat อีก 19% ถ้าไม่ไล่ราคาขึ้นซื้อคืนราคานี้คงยากนะครับผมคิดแบบนี้ด้วยครับเลยเข้าเก็บ
ยกเว้นเป็นการซื้อคืนจากผู้ถือหุ้นรายใหญ่ทิ้งลงมา หากไล่ราคาขึ้นสูงๆก็คงขายทิ้งสักครึ่งนึงที่เหลือก็ปล่อยเลยตามเลย
nw108

โพสต์ที่ 7

:D

เจ้าของเล่นเองฝีมือไม่เบาครับตัวนี้ ราคานี้น่าจะลุ้นได้

หนี้น้อยดีครับ ไม่น่าเจ๊ง เเต่ผมขอต่อราคาอีกหน่อย อิอิ

:idea:  NET-NET can save your ass.
โพสต์โพสต์