หนังสือหักภาษี ที่ได้จาก TSD ต้องยื่นทั้งหมดหรือเปล่าคะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

Post Post
ภาพประจำตัวสมาชิก
arrow
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หนังสือหักภาษี ที่ได้จาก TSD ต้องยื่นทั้งหมดหรือเปล่าคะ

Post no. 1

หนังสือรับรองการหักภาษี ณ ที่จ่ายที่ได้จาก TSD ในกรณีขอคืนภาษี เราจำเป็นต้องยื่นทุกฉบับเลยหรือเปล่าคะ  

ถ้าเราได้รับจาก TSD 10 ฉบับ
เราต้องยื่นในภรณีขอคืนภาษี ทั้ง 10 ฉบับหรือเปล่าคะ

หรือว่า สามารถเลือกยื่นได้เป็นบางฉบับ
ถามสรรพากรแล้ว ตอบไม่ตรงกันเลยค่ะ

อยากยื่นทุกฉบับ ยกเว้น SCC อ่ะค่ะ - -'
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

Post no. 2

ถ้าอันไหนเป็น boi อย่างเดียวเลย ไม่ต้องยื่นรวมครับ เช่น HANA DELTA
แต่ scc มันมีหลายอย่าง ต้องยื่นรวมกับใบอื่นครับ เลือกบางฉบับไม่ได้
แต่ส่วนที่เป็น boi ก็ไม่ต้องรวมคิดภาษี ผมทำแบบนี้ทุกปีนะไม่มีปัญหา
ภาพประจำตัวสมาชิก
arrow
ผู้ติดตาม: 0

Post no. 3

ขอบคุณมากค่ะ
PostPost