หายไป2ปี ผมกลับมาแล้วครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
วัวแดง
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ก่อนอื่นขอกราบสวัสดี พ่อแม่พี่น้องและเพื่อนๆทุกคนครับ :D

ผมยังไม่ตาย!!!!!!! ผมยังหายใจอยู่ :lol:

ไฉน ตลาดหุ้นถึงเป็นเช่นนี้ คำตอบอยู่ที่ไหนใครบอกที :?:

หวังว่าพี่ๆน้องๆคงเจ็บตัวกันไม่เยอะนะครับ ยังไงหุ้นดีก็ยังเป็นหุ้นดีครับ(ถึงแม้ราคาจะตกลงเพียงใด) แต่คงไม่มีใครอยากให้หุ้นตกใช่มั้ยพี่น้อง :lol:

เพื่อนๆทักทายกันได้นะครับ ผมยังคิดถึงทุกท่านอยู่ :D

ถ้ามีโอกาสผมจะมาคุยอีกนะครับ :D
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

หวัดดีครับ หวังว่าพี่ๆท่านอื่นจะกลับมาอีกเช่นกันครับ คิดถึงพี่ jaychou หายไปไหนหว่า :D
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 3

สงสัยเลี้ยงวัวขายได้เป็นฝูง  รวยใหญ่แล้ว
...

โพสต์ที่ 4

:D
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
oatty
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ว่าแต่พี่วัวแดง หายไปไหน ทำอะไรมา วานบอก น้อง ๆ ด้วย

welcome back  :!:
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
poppo

โพสต์ที่ 6

:welcome:  :welcome:  :welcome:
จงทนอด และอดทน
teetotal

โพสต์ที่ 7

ผมชอบเลี้ยงวัวครับ
แต่ไม่มีวัวเป็นของตัวเอง
เวลาไป บางบัวทอง
จะพายเรือไปออกคลองพระพิมล
แถบนั้น จะมี ทุ่งเลี้ยงวัวอยู่
ผมจะเอามีดไปตัดหญ้า ใส่เรือ
จากฝั่งที่หญ้าเขียว
ไปให้ วัวที่อีกฝั่ง
เห็นมันกินๆๆ ดูอร่อยก็รู้สึกสนุก
บางที เจ้าของ เขาก็ ให้ขี้วัวถุงมาตอบแทน
แต่ถึงไม่ให้ ผมก็ทำ เพราะมันมาจากแรงจูงใจภายใน
ที่อยากเห็น บรรดาวัวๆ มีความสุข
จากหญ้าที่รกตลิ่ง

หุ้นตกคราวนี้ คงไปตัดหญ้าได้บ่อยขึ้น
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 8

ยินดีต้อนรับพี่วัวแดง เข้ามาถูกจังหวะทีเดียวนะครับ คราวนี้ :D
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 9

หวัดดีครับ ท่านวัวแดง สบายดีนะ

อืม จริงๆน่าจะหายไปอีก 1-2 ปี ค่อยเข้ามาทักนะ ไม่รู้ว่าเพื่อนเก่าๆจะเหลือกี่คน อิอิ
วัวแดง

โพสต์ที่ 10

หวัดดีเพื่อนๆ พี่ๆทุกคนที่เข้ามาทักทายครับ :D

หุ้นที่ว่าถูกกลับมีถูกกว่า ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าหุ้นจะลงไปถึงจุดต่ำสุดเมื่อไหร่ แล้วจะรีบซื้อไปทำไม :D

ผมหายไปหลายปี เพราะไม่มั่นใจในอะไรหลายๆอย่าง(เช่นราคาน้ำมันที่ขึ้นเร็วมาก สถานการ์ณทางการเมือง ) เลยถอนตัวไปตั้งหลักก่อน ไม่มีหุ้นอยู่เลย :D

เงินจำนวนมากไหลไปอยู่กับบ.น้ำมัน เจ้าของน้ำมัน แล้วเงินที่เหลืออยู่ในตลาดล่ะ :?:  :?:  :?:

ตอนนี้ฝันร้ายเริ่มเป็นจริงแล้ว  :twisted:

คนเทขายหุ้นเปรียบเสมือนหุ้นเหล่านั้นจะไร้ค่าแล้ว กลัวต่างๆนานา ขาย ขาย และก็ขาย :!:

แล้วเราจะทำไงดีล่ะ :?:  :?:  :?:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
MO101
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

สวัสดีครับ หายไปนานเลย
กลับมาคราวนี้คงไม่เจออะไรร้ายๆ แบบ เจ้าพัดลมเพดาน นะครับ
โพสต์โพสต์