หยุดการซื้อขายชั่วคราวแล้วจ้า -10% !!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
สวนหย่อม
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หยุดการซื้อขายชั่วคราวแล้วจ้า -10% !!

โพสต์ที่ 1

:oops:  :oops:
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
007-s

โพสต์ที่ 2

ตลาดให้ตั้งสติ ครึ่งชม.

:drink:

วันจะเก็บต๋ง 30% จำได้ว่าลงไปเกือบสองเบรค ไม่ถึงดี

ดูวันนี้จะเป็นเยี่ยงไรหนอ

:(
b4solid
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 3

เดี๋ยวต้อง captrue หน้าจอ เอาไว้ดูเล่น :shock:
aonanfield

โพสต์ที่ 4

ตามปรกติแล้วต้องพักกี่นาทีครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: หยุดการซื้อขายชั่วคราวแล้วจ้า -10% !!

โพสต์ที่ 5

[quote="สวนหย่อม"]:oops:
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

30 นาที
nathapon_m

โพสต์ที่ 7

ตื่นเต้นดีนะครับ  โชคดีพอร์ตไม่ลดเหมือนตลาด  :oops:
007-s

โพสต์ที่ 8

ฟังข่าวว่า ตลาดอินโดหนักกว่าเรานะ
เขาปิดแต่เช้าเลย และปิดแบบยังไม่มีกำหนดเปิด  :shock:  :shock:
naijan

ได้อารมณ์จริงๆ

โพสต์ที่ 9

สุดยอดเลยครับ ดูแล้วลงได้อารมณ์จริงๆ  :lol:
densin

โพสต์ที่ 10

:evil:  :twisted:  :evil:  :twisted:  :evil:  :twisted:  :evil:  :twisted:
naijan

350

โพสต์ที่ 11

นี่หากมีปฏิวัติอีกรอบนะ คงได้เห็น300 จุดแน่ๆเลย
สวรรค์ของคนมีเงินสด และนรกของคนหุ้นเต็มพอร์ทดีๆนี่เอง :lol:  :oops:  :cry:  :wink:  :twisted:  :evil:  :?:  :shock:
nw108

โพสต์ที่ 12

:D

นานๆเจอที่    มีตัวไหนน่าจะเด้งเเรงๆบ้างนี้

ลุ้นๆอยู่บน  :doi:   อิอิ

รอซื้อเพิ่มอยู่ ตอนโวลุมบ้างๆ เเต่วันนี้คงดูอย่างเดียว

เอาใจช่วย vi ทุกๆท่านนะครับ

:idea: ลงทุนเเบบมีสติในวิกฤต ย่อมมีโอกาส
et al.
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 13

ตลาดหุ้น อินโดฯ ปิด มา 2 วันแล้ว ดีจัง
ตลาดหุ้นอินโดนีเซีย  ยังคงระงับการซื้อขายในช่วงเช้าวันนี้ หลังระงับการซื้อขายไปแล้วเมื่อสองวันก่อนหน้า เนื่องจากวิกฤตการเงิน ส่งผลให้ตลาดหุ้นทั่วโลกดิ่งลงอย่างหนัก รวมถึงตลาดหุ้นในแถบเอเชียแปซิฟิกที่ลดลงอย่างหนักในวันนี้ ตลาดหุ้นอินโดนีเซีย เปิดตลาดเมื่อวันพุธร่วงลงกว่าร้อยละ 10 ส่งผลให้ต้องระงับการซื้อขายไปตลอดทั้งวัน และการซื้อขายยังถูกระงับต่อมาจนถึงวันพฤหัสบดี ขณะที่รัฐมนตรีคลังอินโดนีเซีย ยืนยันเมื่อคืนวานว่า ตลาดหุ้นอินโดนีเซีย จะเปิดทำการอีกครั้งในวันนี้ แต่ท้ายสุดก็ไม่สามารถเปิดทำการได้สำเร็จ
         ด้านประธานตลาดหลักทรัพย์อินโดนีเซีย เปิดเผยว่า ทางการอินโดนีเซีย กำลังจับตาสถานการณ์ตลาดโลกอย่างใกล้ชิด เพื่อพิจารณาว่า จะเปิดการซื้อขายหุ้นในช่วงบ่ายวันนี้ดีหรือไม่ ซึ่งตรงกับ 13.30 น. ตามเวลาในไทย**13.21น
KUNG_JANG

โพสต์ที่ 14

ยังไม่เคยเจอแบบนี้เลยอ่ะ เข้ามา ตื่นเต้นด้วยคน

:shock:  :shock:  :shock:  :shock:  :shock:
มีความสุขทุกวัน ก็พอแล้ว
SaKaEi

โพสต์ที่ 15

พึ่งเคยเจอครั้งแรกครับ  :oops:
Oatarm

โพสต์ที่ 16

หวังว่าเบรคเดียวนะ
ความรู้คู่เปรียบด้วย
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

Re: 350

โพสต์ที่ 17

[quote="naijan"]นี่หากมีปฏิวัติอีกรอบนะ คงได้เห็น300 จุดแน่ๆเลย
สวรรค์ของคนมีเงินสด และนรกของคนหุ้นเต็มพอร์ทดีๆนี่เอง :lol:
sutian

โพสต์ที่ 18

แห้วเลย

อุตส่าห์รอเก็บที่ floor
----
007-s

โพสต์ที่ 19

Oatarm เขียน:หวังว่าเบรคเดียวนะ
ถ้าอีกเบรคที่สอง จะปิด 1 ชม.

nathapon_m

โพสต์ที่ 20

007-s เขียน: ถ้าอีกเบรคที่สอง จะปิด 1 ชม.

ตลาดคงปิดพอดีเลยครับ  วันนี้ set index คงปิดราวๆนี้
Dimsum

โพสต์ที่ 21

ร่วมลงชื่อครับ เห็นกับตา  :shock:
Oatarm

โพสต์ที่ 22

วันนี้ตั้งรับครับ  แต่ปอดแหก เลยขอตั้งที่ Floor ถ้าได้ก็เอา :8)
poppo

Re: 350

โพสต์ที่ 23

[quote="ปรัชญา"][quote="naijan"]นี่หากมีปฏิวัติอีกรอบนะ คงได้เห็น300 จุดแน่ๆเลย
สวรรค์ของคนมีเงินสด และนรกของคนหุ้นเต็มพอร์ทดีๆนี่เอง :lol:
จงทนอด และอดทน
007-s

โพสต์ที่ 24

เอาวุ้ย หลังพักให้น้ำครึ่งชั่วโมง ตลท.แถลงปลอบขวัญนลท.

ข้าศึกตีคืบเข้ามาประตูเมืองแบบนี้

ดูเหมือนว่า เจ้าถิ่นเริ่มฮึดสู้บ้างเล็กน้อย

:oops:
007-s

โพสต์ที่ 25

เอาเข้าไป...เวียดนามปิดแล้วอ่ะ

วันนี้ติดดิสเบรคกันเป็นว่าเล่นเลย

:wall:
poppo

โพสต์ที่ 26

007-s เขียน:เอาวุ้ย หลังพักให้น้ำครึ่งชั่วโมง ตลท.แถลงปลอบขวัญนลท.

ข้าศึกตีคืบเข้ามาประตูเมืองแบบนี้

ดูเหมือนว่า เจ้าถิ่นเริ่มฮึดสู้บ้างเล็กน้อย

:oops:
ก้นเหว สัก สองร้อยนี่ จะรับอยู่ไหมครับ ตอนนั้นผมคงขาดทุนไปประมาณ รถ มินิ หนึ่งคันพอดี :shock:
จงทนอด และอดทน
007-s

โพสต์ที่ 27

ดิฉันยังเชื่ออยู่ว่า
โลว์รอบนี้ จะสูงกว่ารอบก่อน(ต้มย้ำกุ้งมัน 204 มั้ง ไม่แน่ใจตัวเลขค่ะ แต่ราวๆนี้นะ)

แต่จะเท่าใดนั้น มิอาจหยั่งรู้  :oops:
vivitawin

โพสต์ที่ 28

poppo เขียน:
ก้นเหว สัก สองร้อยนี่ จะรับอยู่ไหมครับ ตอนนั้นผมคงขาดทุนไปประมาณ รถ มินิ หนึ่งคันพอดี :shock:
ของผมน่าจะได้ 2 คัน อ่ะครับ  :(
รอปันผลเถอะครับ ลงแรงยาวๆแบบนี้ อย่าหวังเด้งแรงยาวๆเลยครับ
อาจจะเด้งไม่กี่วันแล้ว ซึมยาว ตลาดจะซบเซาอีกเป็นปีๆ
โบรกนั่งตบยุง ตบแมลงวันกันล่ะครับ

ตอนนี้รอปันผลและทำงานหาเงินสดเก็บไว้เยอะๆดีกว่า
แล้วพอมันซบมากๆ ก็ค่อยเข้ามาเลือกซื้อหุ้นที่โตดีปันผลดี
อาจจะได้ปันผลปีล่ะ เกือบ 20% ก็ได้
ถือยาวๆ เศรษฐกิจดี อะไรดี กระทิงรอบใหม่มา เมื่อไหร่ไม่รู้นะครับ

อายุยังไม่มาก ใจเย็นๆครับ โอชินเริ่มชีวิตตอนอายุ 50 ปี นะครับ เหอๆ
Oatarm

โพสต์ที่ 29

007 said
ดิฉันยังเชื่ออยู่ว่า
โลว์รอบนี้ จะสูงกว่ารอบก่อน(ต้มย้ำกุ้งมัน 204 มั้ง ไม่แน่ใจตัวเลขค่ะ แต่ราวๆนี้นะ)

แต่จะเท่าใดนั้น มิอาจหยั่งรู้  
เห็นด้วยครับ ต้มยำกุ้ง เราเน่าเอง  แต่รอบนี้เราไม่ถึงขนาดนั้น  ห่วงการเมืองภายในด้วย เพราะบางตัวของผม เกี่ยวกับการเดินทางทางอากาศซะด้วย

เออ ผมรู้แล้ว MOS ที่เราตั้งๆกันไว้ และคิดว่าเพียงพอ  มันแพ้อะไร  คำตอบคือ มันแพ้คนร้อนเงินครับ  พี่แกขายแบบ  ไม่สนอะไรทั้งนั้น  ขอเงินไปคืนลูกค้าที่มาถอนหน่วยลงทุนอย่างเดียว
007-s

โพสต์ที่ 30

บ้าที่สุด ลากมาปิดแก๊ปย่อย แล้วถล่มอีกชุด

โหดร้ายยยยยยยยยยยย

:'O
โพสต์โพสต์