ราคาหลอกหรือเราหลอกตัวเอง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
sisacorn
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ในขณะที่ผมพิมพ์ อยู่นี้ผมมีสติสมบูรณ์ดี อิอิ

จากที่ราคา หุ้น ลง ๆๆๆๆ อยู่อย่างนี้ ทุกคนเป็นอย่างไรบ้างครับ

สำหรับผม ยังเต็มพอร์ท ออกไม่ทันนะ 555 รู้งี้ ไปฝึกวิชาดู set ซะก็ดี หุหุ

สำหรับผมยังถือว่า ยังไม่เห็น กิจการ เปลี่ยนมากนัก เลยยังถืออยู่

แต่ก็ไม่รู้ว่า เป็นการหลอกตัวเอง หรือเปล่า ทุกอย่างมันจะแย่จริง

ตามราคาที่ลง ผลประกอบการเดี๋ยวมันจะต้องแย่ตามราคาที่ลงหรือเปล่า

หรือเป็นเพราะ ทุกคนตกใจกันไปเอง บอกได้คำเดียวว่า ผมดูไม่ออก จริง ๆ

ช่วงนี้ก็คงทำได้แต่อยู่ นิ่ง ๆ จน ทุกอย่าง ดูกระจ่าง

ค่อยมาว่ากันใหม่ อ่านหนังสือที่อยากอ่าน ไปเที่ยว ไปถ่ายรูป

ปีหน้าค่อยว่ากัน ไม่รู้ว่า ผมจะหลอกตัวเองหรือเปล่าที่ถือนิ่ง ๆ

เริ่มลงทุนปีนี้ปีแรก ตั้งแต่ตอนต้นปี ยังไม่เคยขายเลยครับ ซื้ออย่างเดียว

ตอนนี้ขอ ฟันธง ว่า คงยังลงไปได้อีก (อิอิ ลองเป็นหมอดูซะหน่อย)

เพราะงั้น ผมรอ อีกนิด ศึกษาอีกหน่อย แล้วค่อยลงทุนเพิ่ม หรือ

ปรับพอร์ทปีหน้า ไม่รู้ ผมจะหลอกตัวเองหรือเปล่านะนี่ หุหุ

จาก มือใหม่ถืออดทน อิอิ
กระบี่อยู่ที่ใจ

โพสต์ที่ 2

ขายกันยังกะว่าบริษัทมันจะเจ๊ง

ดูน้อง TOP ซิ ไม่อยากเชื่อ เหลือ 30....

:roll:
i_sarut
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ใช่เลยครับ

"ขายกันยังกะว่าบริษัทมันจะเจ๊ง"  :twisted:

แต่มองอีกมุมก็ดีที่ได้ซื้อเพิ่มในราคาต่ำลง  :roll:
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
007-s

โพสต์ที่ 4

บอกได้คำเดียวว่า ผมดูไม่ออก จริง ๆ
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=35491

^
^
^

ต้องลองถามพี่เขาดู  :D
พี่ Financial Engineer บอกว่าต้องสิบรายชื่อถึงจะสอน
ภาพประจำตัวสมาชิก
pavilion

โพสต์ที่ 5

มั่นใจในตัวเองครับ ถ้าเราคิดวิเคราะห์มาอย่างดีแล้ว แล้วทุกอย่างมันจะดีเอง ผมเชื่ออย่างนั้นนะ
โพสต์โพสต์