ดีแล้วที่หุ้นตกแรงและเร็ว

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ดีแล้วที่หุ้นตกแรงและเร็ว

โพสต์ที่ 1

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมว่ายิ่งหุ้นตกแรงและเร็วยิ่งทำให้ เห็นจุดตำสุดได้เร็ว
ซึ่งดีกว่าค่อยๆไหลลง ซึ่งต้องใช้เวลานานกว่า

ถ้าจะถามว่าจะถึงจุดตำสุดเมื่อไหร่ ผมก็ตอบไม่ได้ครับเพราะยาก
เกินความสามารถของผม (ถ้ารู้ก็รวยไปแล้ว)

ถ้าจะถามว่าเวลานี้ผมถือเงินสดเท่าไหร,ถือหุ้นเท่าไหร่
ผมแบ่งเงินเป็น2ส่วน คือลงทุนหุ้นปันผลและเก็งกำไร
ผมขายหุ้นตัวที่ผมเกร็งกำไร(NO VI)มา70%เพื่อเตรียมซื้อหุ้น
ที่ผมลงทุนระยะยาวไว้ แต่ราคา ยังไม่ลงจนน่าซื้อ เลยเซ้งๆ ๆ ๆ
สลายม็อบแล้ว ราคาลงมานิด นิด TNH,TIPCO,SIAM
โพสต์โพสต์