ตอนนี้หมดงบลงทุนหุ้นแล้วครับ ขอลงทุนความรู้เพิ่มบ้างดีกว่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
happy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

ตอนนี้หมดงบลงทุนหุ้นแล้วครับ ขอลงทุนความรู้เพิ่มบ้างดีกว่า

โพสต์ที่ 1

เนื่องด้วยจะมีงานสัปดาห์หนังสือตั้งแต่วันที่ 11-23 ตค นี้
อยากให้แนะนำหนังสือการลงทุนหน่อยครับ
  (เอาคนละเล่มพอนะครับ)

ขอบคุณครับ
:D
ภาพประจำตัวสมาชิก
sorawut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 2

The Essential Buffett ครับ  :D
ตัดสินใจว่า ธุรกิจไหนที่คุณต้องการจะเป็นเจ้าของ
และซื้อเมื่อราคาสามารถให้ผลตอบแทนจากการลงทุน ในอัตราที่เข้าท่าสำหรับการร่วมทำธุรกิจเท่านั้น
maeng_mao
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

แหม ดักคอว่าให้แนะนำเพียงเล่มเดียว ก็ต้องนั่งคิดกันหนักหน่อยว่าจะแนะนำเล่มไหนดีที่ไม่ซ้ำกับคนอื่น ในห้อง "ร้อยคนร้อยเล่ม"

แต่เอาเป็นว่า ผมขอแนะนำเล่มนี้ครับ "งบกระแสเงินสด ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป" เขียนโดย คุณดวงสมร อรพินท์ ครับ เป็นหนังสือเล่มเล็กๆ 92 หน้าเองครับ :lol:
โพสต์โพสต์