โหดร้าย เกรี้ยวกราด บาดเจ็บ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

.....ใครเป็นอะไรกันมั่งครับ เขิญเข้ามาระบายความในใจ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
PERFECT LUCKY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

คุณนักดูดาว กลับมาแล้ว

แสดงว่า เป็นจังหวะเข้าซื้อ.....

รึเปล่า  555
Miracle Happens Everyday !
"ปาฎิหารย์คือการเดินบนผืนดินและมีความสุขในทุกย่างก้าว" :)
oilpaint

โพสต์ที่ 4

ตึก ตึก ตึ่ก ตึก )ตึก ตึก  ))) ))  <--- เสียง หัวใจ
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 5

เฮลโล ทั่นนักดูดาว ด้วยคน

แหมปอดแดงเหมือนโดนไข้ลง ก็แย่เหมือนกันนะครับ

แต่วิกฤตคือโอกาส ช่วงนี้ใครจะกระโดดเข้ามาลงทุนมีหุ้นถูกๆ ให้เห็นมากขึ้นเรื่อยๆ แล้วครับ
ขอนไม้อันนิ่งสงบ
johnlennon

โพสต์ที่ 6

[img]C:\Documents%20and%20Settings\Administrator\My%20Documents\My%20Pictures\goodthai50361.jpg[/img]

อันเมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก
สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน
อันเมาเหล้า เช้าสายก็หายไป
แต่เมาใจนี้ ประจำทุกค่ำคืน.
ซื้อหุ้นดีเปรียบเหมือนดาวเดือน
นักดูดาว

โพสต์ที่ 7

สวัสดีพี่น้องผองเพื่อนทุกท่านครับ

ขอเรียนตามตรงว่าตอนนี้ปอดว่างแล้วครับ หลังจากบาดเจ็บมาพอควร เพราะถือหุ้นนานเกินไป ประมาทครับ ประมาท หลงจ้งแล้วกำไรอยู่นิดหน่อย ได้เรียนรู้อะไรเยอะเหมือนกันครับ กับตลาดหุ้นไทย

ตอนนี้ย้ายวงการไปทำงานอดิเรกที่แตกต่างบ้าง ถือว่าเป็นประสบการณ์ใหม่ๆในชีวิตครับ
...

โพสต์ที่ 8

รูปภาพ
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 9

ตอนนี้ราคาหุ้นส่วนใหญ่เหลือประมาณ 1/3 ของราคาที่เคยขึ้นสูงสุด
ไม่เคยนึกว่าจะเห็นราคาร่วงระดับนี้หลังจากวิกฤตต้มยำกุ้ง
Wall_St.

โพสต์ที่ 10

คิดถึงพี่สมพงษ์ครับ :'O  :'O  :'O
ปรัชญา

โพสต์ที่ 11

:arrow: เมื่อแผน  7แสนล้านล้ม  ล่มสลาย
แดงกระจาย  ทั่วโลก  โยกโยนหุ้น
ฝันสลาย  เสียหายหนัก  นักลงทุน
ช๊อตแล้วหมุน  หุ้นแสนถูก  ผูกเงื่อนงำ

คนที่ฝัน  อยากเกษียณ  เฝ้าเลียนแบบ
หลายคนแอบ  สร้างฝัน  กันขำ - ขำ
พอหุ้นลง  ไปทั่ว  หัวทิ่มตำ
คนชี้นำ  ต่างห่างหาย  ไม่มาคุย

รูปภาพ
Radio
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 12

ทั้งกลอนและภาพประกอบยอดเยี่ยมครับ เฮีย ปรัชญา
007-s

โพสต์ที่ 13

อิอิ เฮียมาครบเลย ยาดม ยาหม่อง ยาหอมมมม

:lol:

รีบาวแล้วค่ะ รีบาวแล้วว

พี่นักดูดาว ปอดแห้งสนิทแล้ว ของหนูยังไม่แห้งดีค่า
เกือบแล้ว อีกนิดเดียว รอเพื่อนๆเคาะขวาอยู่ค่ะ :oops:  เหลือไม่มาก ช่วยอุดหนุนหน่อย แหะๆ เว้ากันตรงๆเด้อ (แต่ขอไม่บอกชื่อนะ เดี๋ยวไม่มีคนเคาะ  :lovl: เอิ๊กกก)

:pray: โอม จงเคาะขวามา โอมมม
ปรัชญา

โพสต์ที่ 14

ปรัชญา เขียน:
สำหรับใช้ ทา
รูปภาพ

สำหรับใช้ ดม
รูปภาพ

สำหรับใช้ กิน
รูปภาพ
โอ้...เซียน007s  ซื้อมาขายรีบราวน์
คนอีสาน  บอก...  ฟ้าว-ฟ้าว  เด้อ
tummeng

โพสต์ที่ 15

ร่วมด้วยช่วยกัน

รูปภาพ
007-s

โพสต์ที่ 16

ป่าวเฮีย วันนี้ไม่ได้ซื้อ แต่อันนี้มันคาอยู่ที่ซื้อแพนิครอบก่อน ยังไม่หมด เหอๆ

ขอออกนอกตลาดก่อนค่ะ

:oops: ปวดหัว วิงเวียน

อิอิ
s@int

โพสต์ที่ 17

รูปภาพ

เข้ามาดมยาดมด้วยคนครับ  :twisted: [/img]

แดงได้ใจ...
เราจะได้อะไร ก็ต่อเมื่อเราต้องการสิ่งนั้นจริง ๆ เท่านั้น...
beammy

โพสต์ที่ 18

เข้ามารีบาวน์  :8)  ...
Stock Broker

โพสต์ที่ 19

นักดูดาว เขียน:สวัสดีพี่น้องผองเพื่อนทุกท่านครับ

ขอเรียนตามตรงว่าตอนนี้ปอดว่างแล้วครับ หลังจากบาดเจ็บมาพอควร เพราะถือหุ้นนานเกินไป ประมาทครับ ประมาท หลงจ้งแล้วกำไรอยู่นิดหน่อย ได้เรียนรู้อะไรเยอะเหมือนกันครับ กับตลาดหุ้นไทย

ตอนนี้ย้ายวงการไปทำงานอดิเรกที่แตกต่างบ้าง ถือว่าเป็นประสบการณ์ใหม่ๆในชีวิตครับ
เคยได้ยินแต่ เสือเผ่น คราวนี้เจอ เซียนเผ่น  :shock:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 20

:8) ผมว่าตอนนี้ต้องใช้อุปกรณ์ที่เฮียปรัชญากับพี่ตุ๊มเหม่งเอามาแจกนั่นแหละครับ...ดีสุด
     มาเซย์เฮลโล่พี่นักดูดาว ไม่ได้เจอกันนานน......
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
นักดูดาว

โพสต์ที่ 21

สวัสดีอีกรอบครับทุกๆท่าน
ห้องราชดำเนินคงไม่ได้โพสต์บ่อยๆครับ เข้าไปสนุก หาเรื่องคุยการเมืองเท่านั้น
ตอนนี้ที่เข้าบ่อยจริงๆ ก็เรื่องฟังเครื่องเสียง ฟังดนตรีครับ

พี่ปรัชญาครับ ที่ผมหายๆไปเนี่ย ผมมีอาการหวีดๆในหู เหมือนที่พี่เคยเล่าให้ฟังเลย ไปตรวจมาก็เป็นเรื่องประสาทหูจริงๆด้วยครับ ผมเพิ่งเป็นไม่นานก็อัดยากันแบบเต็มพิกัด ตอนนี้รักษากลับมาได้เยอะโขอยู่ ยังมีอาการบ้างแต่ก็บางๆครับ มีอาการทรงตัวไม่ค่อยดี เมารถเมาเรือด้วย เข้าใจว่าเป็นเรื่องหูเช่นกัน

คิดได้อย่างนั้นแล้ว ก็เลยหันไปบ้าเครื่องเสียง ฟังดนตรี ซึ่งเป็นของชอบอยู่แล้ว ฟังให้เต็มที่ซะก่อน ก่อนที่มันจะฟังออกมาไม่เพราะ

เห็นเค้าพูดกันว่า "ศิลปะยืนยาว ชีวิตแสนสั้น" เห็นจะเข้าใจกันตอนนี้แหละครับ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 22

นักดูดาว เขียน:สวัสดีอีกรอบครับทุกๆท่าน
ห้องราชดำเนินคงไม่ได้โพสต์บ่อยๆครับ เข้าไปสนุก หาเรื่องคุยการเมืองเท่านั้น
ตอนนี้ที่เข้าบ่อยจริงๆ ก็เรื่องฟังเครื่องเสียง ฟังดนตรีครับ

พี่ปรัชญาครับ ที่ผมหายๆไปเนี่ย ผมมีอาการหวีดๆในหู เหมือนที่พี่เคยเล่าให้ฟังเลย ไปตรวจมาก็เป็นเรื่องประสาทหูจริงๆด้วยครับ ผมเพิ่งเป็นไม่นานก็อัดยากันแบบเต็มพิกัด ตอนนี้รักษากลับมาได้เยอะโขอยู่ ยังมีอาการบ้างแต่ก็บางๆครับ มีอาการทรงตัวไม่ค่อยดี เมารถเมาเรือด้วย เข้าใจว่าเป็นเรื่องหูเช่นกัน

คิดได้อย่างนั้นแล้ว ก็เลยหันไปบ้าเครื่องเสียง ฟังดนตรี ซึ่งเป็นของชอบอยู่แล้ว ฟังให้เต็มที่ซะก่อน ก่อนที่มันจะฟังออกมาไม่เพราะ

เห็นเค้าพูดกันว่า "ศิลปะยืนยาว ชีวิตแสนสั้น" เห็นจะเข้าใจกันตอนนี้แหละครับ
อาการปลายประสาทหูเสื่อม
มีเสียงหรีดหริ่งเรไรร้องให้ฟังตลอดเวลาผมยังไม่ดีขึ้น  

เมื่อก่อนอัดยาที่  รพ.หูตาคอจมูก  ที่แถวๆปิ่นเกล้า
ค่ายา-ค่าเดินทาง-ค่าใช้จ่าย  หมดเงินไปเป็นเลข6หลักก็ไม่ฟื้น

คุณหมอแนะนำ  เวลานอนเปิดเพลงเบาๆ  ก็จะหลับสบาย

ดีใจด้วยครับ  ที่น้องนักดูดาวเป็นแล้วดีขึ้น
ดีใจด้วย  ที่ร่ำรวยจากหุ้นพลาสเตอร์ยาตราเสือ
อยู่ทำงานเบื้องหลังเวป  TVI  จนติดท็อปเทรนด์
ก็พักผ่อน  ค้นพบสัจจธรรมซิครับ

เห็นด้วยกับที่น้องว่า..."ศิลปะยืนยาว ชีวิตแสนสั้น"
นักดูดาว

โพสต์ที่ 23

พลาสเตอร์ ผมขายไปก่อนนะสิครับ ไม่รวยอะไรเลย ฮ่าๆๆ
แพ้ใจตัวเองครับ หันไปเล่นอะไรก็ไม่รู้ คงต้้องฝึกวิชาถือทน ทนถือ
กันอีกให้กล้าแข็งแบบเฮียคลายเครียด ถึงจะได้เห็นผลครับ

พี่ซีเค พี่มนตรี หรือพี่ฉัตรชัย ..หรือใครคนหนึ่งพูดไว้ว่า หากยังไม่เคยเจอวิกฤติสักครั้ง แล้วเอาตัวรอด กลับมาให้ได้ก็ยังไม่เรียกว่าเล่นหุ้นเป็น ช่วงนี้หวังว่าจะเล่นหุ้นกันเป็นทุกคนล่ะครับ เห็นท่าจะหนักเหลือเกิน

ตอนตอบกระทู้นี่ กำลังฟังเพลง "โลกนี้คือละคร" เสียงของสุนารี ราชสีมา
เพลงนี้ได้ยินตั้งแต่เด็กๆ วันนี้ฟังแล้วเข้ากับบรรยากาศเลย :)

พูดเรื่องหู ต้องหาเพลงเบาๆเปิดฟังให้สบายใจครับ ยิ่งเวลาเราเครียดๆ หูมันยิ่งอื้อ ยิ่งเกร็ง หรีดเรไรยิ่งร้องดัง หมอให้ยาคลายเครียดมาลองกิน ผมลองดู..เห็นผลสำหรับผมเลยครับพี่ แต่ในระยะยาวนี่ดูแลตัวเองดีกว่า กินยามากไปก็อันตรายครับ

.......ศิลปะยืนยาว ชีวิตแสนสั้น ครับผม
ปรัชญา

โพสต์ที่ 24

[quote="007-s"]อิอิ เฮียมาครบเลย ยาดม ยาหม่อง ยาหอมมมม

:lol:

รีบาวแล้วค่ะ รีบาวแล้วว

พี่นักดูดาว ปอดแห้งสนิทแล้ว ของหนูยังไม่แห้งดีค่า
เกือบแล้ว อีกนิดเดียว รอเพื่อนๆเคาะขวาอยู่ค่ะ :oops:
แผ่วเบา

โพสต์ที่ 25

ติดตามผลงานคุณนักดูดาวที่ราชดำเนินเป็นประจำ
ชอบมุมมองครับ

คมจริงๆ  :cool:
Basketman

โพสต์ที่ 26

ผมเจอSetต่ำกว่า 600 ก็ต้องบอกว่า

ที่สุดของแจ้แล้ว
รูปภาพ
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
oatty

โพสต์ที่ 27

ยินดีต้อนรับกลับมาที่นี่ครับ ผมเองไม่ค่อยได้ไปเล่นแถวราชดำเนิน กลัวพันธมิตร  :P

มาโพสต์ที่นี่ดีกว่า
"ผู้ทรงธรรมนั่นแหละคือผู้ทรงเกียรติ ผู้มีความดีนั่นแหละคือผู้มีทรัพย์ ผู้รู้จักพอนั่นแหละคือมหาเศรษฐี" ว.วชิรเมธี
007-s

โพสต์ที่ 28

อ่ะ ไปหมดแย้วเฮีย เด๋วหุ้นก็คงจะขึ้นได้มั้ง  :lovl:  :rofl:

อ่ะ ย้อเย่นนน  :mrgreen:
แผนผ่านสภาผู้ใหญ่ไปแล้ว แต่น้องดาวฟิวกลับเหี่ยวลง พี่นิเคก็แดงต่องแต่ง

แต่ใจอยากขอให้ขึ้นจริงๆนะ แม้จะเผ่นไปหมดปอดแล้ว ก็เล่นขาขึ้นไงมันก็ง่ายกว่าเล่นขาลงอ่า  :oops:
เห็นสื่อต่างๆรอแผนผ่านกันน่าดู เช้านี้ผ่านสภาสูงแล้ว รอผ่านสภาล่างอีกที

ก็อยากรู้เหมือนกันว่าที่ลุ้นๆกันเนี่ย มันยังไง แผนผ่านแล้วจะทำให้เป็นยังไง...

1 ดีขึ้นทันตา
2 แย่น้อยลง
3 แย่ช้าลง

:roll:
Reminiscence of 3 Dogs

โพสต์ที่ 29

แวะมาทักทายนะคับ เสี่ยดูดดาว
เจอหุ้นเล่นเหมือนกันจากกำไร45%เหลืออยู่9%  ยุบหนอพองหนอ ทำใจ
bid please!!
ปรัชญา

โพสต์ที่ 30

[quote="ปรัชญา"]:arrow: เมื่อแผน
โพสต์โพสต์