วันนี้คุณซื้อหุ้นแล้วหรือยัง ??????????

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
cyberman
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันนี้คุณซื้อหุ้นแล้วหรือยัง ??????????

โพสต์ที่ 1

ส่วนตัวยังรออยู่ครับ เห็นหุ้นบางตัวปันผลถึง 10% ด้วยถ้าเทียบกับปีที่แล้ว แต่ยังไม่แน่ใจว่ากำไรจะตกหรือเปล่าเลยยังไม่ซื้อ ขอศึกษาอีกหน่อย แล้วพวกเพื่อนๆซื้อกันหรือยังครับ
nw108

โพสต์ที่ 2

:D

ซื้อเพิ่มอีกหน่อยหนึ่งครับ รอรับปันผลไปก่อน ละครับ

ตลาดไม่ดีเเบบนี้ อาศัยปันผลปลอบใจไปพลางๆ  ( yield 8% )

:idea: NET-NET can save your ass.
ภาพประจำตัวสมาชิก
kiwikung

โพสต์ที่ 3

ค่อยซื้อตอน set แถวๆ 550 ดีกว่ามั้ยครับ ช่วงนี้ช็อบหุ้นได้ของถูก :D
songwit

ทยอยซื้อ

โพสต์ที่ 4

ผมทยอยซื้อแล้วซัก30% ของportครับ เพราะ
คาดว่าราคาน่าจะลงอีก จึงทยอยซื้อและซื้อเฉพาะ
ตัวที่ปันผล10%+ครับ
      ถ้าหุ้นขึ้นก็ไม่พลาด ถ้าหุ้นตกก็ซื้อต่อครับ
classy

โพสต์ที่ 5

ดูข่าวแล้วใจไม่ดีเลยครับ

ตลาดพรุ่งนี้จะเป็นไง สามแบงก์ในสามประเทศมีปัญหานะครับ

HSBC ปลดพนักงาน 10000 คน, Bingley and Bailey ไม่รอด
Dutch bank ก็ต้องการ bailout plan
Wachovia อาจจะไม่รอด โอ๊ว อาทิตย์ที่แล้วยังจะซื้อ Morgan Stanley อยู่เล๊ย

บางคนบอกว่า นี่ยังไม่ใช่จุดเลวร้ายสุดของ financial armageddon
oilpaint

โพสต์ที่ 6

อืมมม Wachovia ถูก Citigroup ซื้อสินทรัพย์เน่าค่ะ  

http://www.cnbc.com/id/26940550

:lol:  วิกฤตที่ อลหม่าน  :cry:
ขุนอิน

โพสต์ที่ 7

หุ้นหลายตัวดูดีมาก แต่ปัญหาคือพอคลิกไปดูผู้ถือหุ้น มีพวกสถาบันการเงินสหรัฐกับยุโรปถืออยู่ อย่างหุ้นเรือเป็นต้น อยากซื้อมากแต่ไม่กล้าซื้อเยอะ วันนี้ผมเลยซื้อ psl ไปไม้แรกที่ราคาปิด และคิดว่าจะซื้อเพิ่มก่อนสิ้นปี

ขอดูแรงเทขายอีกระยะหนึ่งก่อน
classy

โพสต์ที่ 8

อืมมม Wachovia ถูก Citigroup ซื้อสินทรัพย์เน่าค่ะ
กลัวว่าคนซื้อจะเน่าไปด้วยนะสิครับ  ตัวเองยังดูแล้วไม่น่าจะรอดก่อนคริสมาสต์เลยครับ

ผมว่าจุดที่น่าซื้อหุ้นไม้ใหญ่ๆ น่าจะเป็นจุดที่น้ำมันลงมาเห็นราคาถูกที่ไม่คิดว่าจะได้เห็นนะครับ
Radio
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 9

kiwikung เขียน:ค่อยซื้อตอน set แถวๆ 550 ดีกว่ามั้ยครับ ช่วงนี้ช็อบหุ้นได้ของถูก :D
  คิดเหมือนผมเลย Set น่าจะลงไปถึง 550 ซึ่งน่าจะรับอยู่ แต่ปีหน้าไม่แน่
ถึงตอนนั้นถ้าต่ำกว่า 550  โอย ไม่อยากจะคิดเลย
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 10

classy เขียน:
กลัวว่าคนซื้อจะเน่าไปด้วยนะสิครับ
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
Wang yun fat

โพสต์ที่ 11

ไม่น่าเชื่อผมซื้อ scc ที่ 140 เมื่อปี 47 ตอนนี้มาอยู่ที่เดิม
back to the future ฮิฮิ
:vm:
โพสต์โพสต์