หมอเคมาแล้ว พฤหัสนี้ มันนี่ทอล์ค มันนี่แชนแนล

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
เด็กใหม่ไฟแรง
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 15

หมอเคมาแล้ว พฤหัสนี้ มันนี่ทอล์ค มันนี่แชนแนล

โพสต์ที่ 1

พี่ mario ก็มาแล้ว น้องฮง ก็มาแล้ว ทีนี้ถึงคิวหมอเคครับ
พี่หมอเครอบนี้รูปหล่อสุดๆครับ
ดูกันให้ได้วันพฤหัสนี้ สี่ทุ่ม วันศุกร์ 6 โมงเช้า และวันอาทิตย์บ่ายโมงครับ
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
investment biker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 138

โพสต์ที่ 2

เย้........ รออยู่นานกว่าจะยอมออกทีวี  :D
In search of super stocks
ภาพประจำตัวสมาชิก
por_jai
Verified User
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 3

:8) ผมไปนั่งเชียร์อยู่ด้วย
     เป็นรายการพี่ช่วยให้กำลังใจน้อง
     เพราะตอนผมไปอัดเทปรายการเมื่อนานมาแล้ว
     มีหมอเคนี่แหละมาช่วยให้กำลังใจพี่
     เชียร์อย่างเดียวไม่พอ
     มีการมาตรวจชีพจรผมดูว่าตื่นเต้นหรือเปล่า
     หมอเคตรวจแล้วบอกว่า
     ไหง ผมไม่ตื่นเต้นเลย
     ผมก็บอกหมอเคไปว่า คุยเรื่องหุ้นตื่นเต้นเรื่องไร
     คุยอยู่ทุึกเมื่อเชื่อวัน เหมือนกับกินข้้าวแล้ว
     ก็เลยถามหมอเคว่า หมอเคเคยกินข้าวแล้วตื่นเต้นไหมล่ะ

หมอเคนี่เป็นคนที่มีอาจารย์สอนลงทุนเยอะนะครับ
     ทั้งพื้นฐานทั้งเทคนิคอล
     ระดับสุดยอดทั้งสองทาง
     ไม่รู้จะรวบรวมยอดวิชาทั้งสองสายมาผนึกกันได้หรือเปล่า
     รวมกันได้ก็เป็นยอดยุทธครับ อีกหน่อย
     ผมนั่งฟังอยู่ด้วยตลอดรายการ
     ได้ความรู้แล้วก็เฮฮาดีตามสไตล์ครับ
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 4

มีถามเคล็ดลับจีบหญิงอ่ะป่าว  :8)
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
A man from the Islay
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

มาขอตีตั๋วรอชมด้วยคนครับ
...

โพสต์ที่ 6

สาวๆจะละลายก็คราวนี้แหล่ะ  :mrgreen:
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
terati20

โพสต์ที่ 7

ต้องมีเเฟนคลับ ไปชูป้าย เชียร์ หมอเค ด่วย  ละเป่า :8)
สิ่งทั้งหลายเกิดขึ้นในเบื้องต้น ตั้งอยู่ เเละดับไปในที่สุด
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 8

งานนี้แม่ยกกรี๊ดดดดดดดดดดดดดด

อิอิ
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 9

เย้ จะได้ดูพี่หมอเคแล้ว  :cheers:  :cheers:  :cheers:

มัดจำให้ก่อน 1 ตัว  :rofl:
mario
ผู้ติดตาม: 12

โพสต์ที่ 10

:cool:
The basic ideas of investing are to look at stocks as business,
use the market's fluctuations to your advantage,
and seek a margin of safety.

Investing is not about big returns ,it's about safety of principal and satisfactory returns.
Quantum of Solace

โพสต์ที่ 11

พี่ jeng เคยออกไปยังครับ

อยากดู
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

รายการ money talk เปลียนเป็นรายการสอนการจีบสาวไปแล้วเหรอ :lol:
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 13

Quantum of Solace เขียน:พี่ jeng เคยออกไปยังครับ

อยากดู
ออกไม่ได้ครับ ความรู้น้อย ความสำเร็จน้อย อิอิ ขอบคุณที่คิดถึง
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 14

1. ขอบคุณ Yoyo ที่แนะนำเวปนี้ครับ
2. ขอบคุณ ไทยวีไอ ที่ ได้ อ.ดีๆ ที่ช่วยชี้แนะ ประสบการณ์การลงทุนและการใช้ชีวิต    ผมมี อาจารย์มากมาย จนจำไม่หมด
- พี่ Mr.Boo - ประสบการณ์ starbuck- พี่ Porjai &  พระอาจารย์ - ถกเถียง จุดที่สำคัญที่สุดในการลงทุน เพื่อการเรียนรู้ที่ยิ่งใหญ่
- พี่เจ๋ง  - สำหรับ เบียร์แก้วแรก ในไทยวิ และ สิ่งดีๆ ที่มอบให้
- พี่ chatchai & พี่ WEB
- พี่ ลูกอิสาน - พี่ นริศ   -  สำหรับ เทคนิค การลงทุนแนววีไอ ในรูปแบบต่างๆ
- พี่ Bremner , พี่ มน , พี่หมอสามัญชน
- อาจารย์ ดร.นิเวศน์  - บรรยายไม่หมดครับ...
- เพื่อนๆ ,รุ่นพี่ ,รุ่นน้อง ฯลฯ
3. สำหรับ ใน เทป คงไม่ได้พูดอะไรเยอะ เพราะ ว่า ค่อนข้างประหม่า จริงๆตอนคุยเรื่องหุ้น กับคนอื่น ๆ ก็ไม่ค่อยตื่นเต้นครับ แต่พออัดไปสักพัก รู้สึกว่า ได้คุยกับ  คนที่เราชื่นชอบมากๆ  ก็เลยประหม่า  รวมซ้ำ การไม่ได้นอน ก็ทำให้ตอบผิดๆถูกๆ ไปบ้าง (ประหม่า)ครับ....     แต่คาดว่าน่าจะเป็นประโยชน์กับคนอื่นได้บ้างครับ
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
beammy

โพสต์ที่ 15

รอดูคาสโนว่าครับ   :8)  ...
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 16

หมอ k สุดหล่อ ลุยเลย อิอิ
Ent'

โพสต์ที่ 17

มาเชียร์พี่หมอ K ด้วยคน  หล่อสุดตั้งแต่จัดรายการ money talk มาเลยรึเปล่าคนนี้
takechi

โพสต์ที่ 18

รอดูด้วยคนครับ  :mrgreen:
Nongki

โพสต์ที่ 19

ได้ดูทอล์กโชว์ทางช่อง80เมื่อคืนนี้เหมือนกัน
โอ้โหตัวจริงหมอเคยังเอ๊าะๆอยู่เลย
หรือไม่รู้เพราะว่านั่งข้างๆพิธีกรสามคนรึเปล่า
คุณหมอตอบคำถามได้ดี ไม่เห็นว่าจะประหม่าเลย
แต่พิธีกรคนที่ใส่เสื้อสีแดงนี่ถามนอกเรื่องเรื่อยเลย
คราวหน้ามีเพื่อนในเวปคนไหนออกทีวีอีกจะรอดู
อยากเห็นหน้าหมอหนุ่มศรรามจังว่าตัวจริงจะหล่อแค่ไหน :lol:
เรารักในหลวง  เรารักอำมาตย์  เราเกลียดคนขายชาติ  เรารักประชาธิปไตย
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 20

Nongki เขียน:ได้ดูทอล์กโชว์ทางช่อง80เมื่อคืนนี้เหมือนกัน
โอ้โหตัวจริงหมอเคยังเอ๊าะๆอยู่เลย
หรือไม่รู้เพราะว่านั่งข้างๆพิธีกรสามคนรึเปล่า
คุณหมอตอบคำถามได้ดี ไม่เห็นว่าจะประหม่าเลย
แต่พิธีกรคนที่ใส่เสื้อสีแดงนี่ถามนอกเรื่องเรื่อยเลย
คราวหน้ามีเพื่อนในเวปคนไหนออกทีวีอีกจะรอดู
อยากเห็นหน้าหมอหนุ่มศรรามจังว่าตัวจริงจะหล่อแค่ไหน :lol:

แค่ไม่ใช่ คุณ วิศาล ผมก็ดีใจแล้วครับ...
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
Amadeus
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 21

เห็นด้วยนะครับ หมอเคตอบคำถามดีครับ
นิ่งมากๆ โดยเฉพาะ..เวลาโดนถามเรื่อง สาวๆ
แซวเล่นนะครับ  :8)

เป็นหมองานคงยุ่งมากๆ ยังสามารถแบ่งเวลามา
อ่านหนังสือการลงทุนได้อีก เป็นตัวอย่างที่ดีมากๆ
I have losed the most precious once, never again!!!
ขอให้สมดังที่ตั้งใจไว้นะครับ
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
Ano

โพสต์ที่ 22

ลงเวรมาหกโมงเช้า  เปิดทีวีดูอ้าว เห็นน้องเคมาออกรายการ  ขอชื่นชมด้วยคนค่ะ เป็นตัวอย่างแพทย์รุ่นใหม่ที่สนใจโลกภายนอก  ชีวิตไม่ได้มีแต่ตำรา  จริงๆ  เพราะหมอมักจะรู้ลึกแต่แคบ ไปคุยกะคนต่างวิชาชีพไม่ค่อยจะรู้เรื่อง  
นับถือค่ะ :cool:
โพสต์โพสต์