หุ้นยิ่งลงทุน ยิ่งมันส์!

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
นายสต็อก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

หุ้นถูกต้องซื้อ....
หุ้นขึ้นต้องถือไว้ก่อน
หุ้นตกต้องกอดไว้ให้แน่น
หุ้นหมดอนาคตยิ่งต้องเก็บเข้าเซฟ (ฮะๆๆ) :lol:

แหม...ยิ่งเล่นยิ่งรวย โอ๊ยจะบ้าตาย!!!
ขนาดหุ้นบางตัวปันผลตั้ง 6 บาท รับปันผลเสร็จ
นอนตาค้าง เพราะ ราคาหุ้นร่วงไปกว่า 100 บาท (ฮะๆๆๆ) :8)

หุ้นบางตัว 5 ปีก่อนราคาต่ำสุดๆ แล้ว แค่ 38 บาท
ผ่านไป 5 ปี เหลือ 13 บาท เอะนี่มันยังไงกันหนอ

แบบนี้ เล่นหุ้นไม่มันส์ ได้ยังไง พะยะค่ะ!!!!  
ฮาๆ..... :8)

#===========#===========#
:=)
#===========#===========#
ภาพประจำตัวสมาชิก
awev

โพสต์ที่ 2

ถ้าราคามันตกลงไป 20-50% VI เค้าทำกันยังไงครับ
เช่นซื้อ 80 มันตกลงไปเหลือ 40 บาท  ตกตามสภาวะตลาดตอนนี้ โดยที่พื้นฐานไม่เปลี่ยนหรือเปลี่ยนไม่มาก  ท่าน VI ทำยังไงครับ ซื้อเพิ่มหรือขายทิ้ง
A Knight's Tale
anakinnet

โพสต์ที่ 3

[quote="awev"]ถ้าราคามันตกลงไป 20-50% VI เค้าทำกันยังไงครับ
เช่นซื้อ 80 มันตกลงไปเหลือ 40 บาท
In the long run, We are all dead.
songwit

ยิ้ม

โพสต์ที่ 4

หุ้นอะไรครับ...จะได้ช่วยกันวิเคราะดูว่าพื้นฐานเปลี่ยนหรือเปล่า

ถ้าพื้นฐานไม่เปลี่ยนอย่างที่คุณ anakinet กล่าว เป็นผมก็ขายที่ ลด 20%(64บาท) แล้วซื้อกลับที่ 50%(40 หรือน้อยกว่า)
แต่พูดง่ายทำยาก ก็ใครมันจะไปรู้ว่าจะตกมาก(50%)จริงไหม ถ้ารู้ก็ขายไปแล้ว

แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันไหมครับ ท่านอื่นจะได้กรณีศึกษาด้วยกัน
...

โพสต์ที่ 5

โย่ว
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
v@ndm3i

โพสต์ที่ 6

:lol:  :lol:
ยุค vi ขาดทุน
ช่วงนี้สั้นๆดีกว่า
หรือถ้าเงินเหลือจริง ถัวโลด
kornjackrit

โพสต์ที่ 7

awev เขียน:ถ้าราคามันตกลงไป 20-50% VI เค้าทำกันยังไงครับ
เช่นซื้อ 80 มันตกลงไปเหลือ 40 บาท  ตกตามสภาวะตลาดตอนนี้ โดยที่พื้นฐานไม่เปลี่ยนหรือเปลี่ยนไม่มาก  ท่าน VI ทำยังไงครับ ซื้อเพิ่มหรือขายทิ้ง
ซื้อแน่นอนครับ ^ ^ แต่ทยอยซื้อนะครับ
เพราะผมคาดการณ์ไม่ได้ว่าจะตกไปสุดที่เท่าไหร่

:D  :D  :D  :D
When you become famous, the first thing you should have to remember is not your success story but those who help you along the way.
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 8

น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 9

เข้ามาเดาคำตอบคุณ stock ครับผม

เฮียปอ  กับ  รักคุณเท่าฟ้า  ใช่มั้ยครับ :lol:  :lol:

กราฟคุณ rock ที่เฮียปรัชญาเอามาแปะนี่ แสดงว่า ฝรั่งขายเท่าที่จะขาย
ได้เลยใช่มั้ยครับ ดูท่าจะขายทุกราคาเลยนะเนี้ย .......  ฮือๆๆๆๆๆ      :cry:  :cry:  :cry:

ขอบคุณครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
โพสต์โพสต์