ฟัง เจาะวิกฤตพิชิตโอกาสตีแตกตลาดหุ้น เสาร์4ตค

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
กล้วยไม้ขาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ฟัง เจาะวิกฤตพิชิตโอกาสตีแตกตลาดหุ้น เสาร์4ตค

โพสต์ที่ 31

ง่ะ เบลอใส่ชื่อผิดเลย

สงสัยความรู้มันแล่นเข้าหัวมากไปมั้งเนี่ย  :oops:  :oops:  :oops:

ผม ไปแทนพี่เจ๋งครับ ขอบคุณพี่มาก ๆ

ส่วนพี่นริศ เอาไว้โอกาสหน้าให้ผมไปแทนละกันนะครับ

ไหน ๆ ผมก็ให้เครดิตไว้แล้ว   :B   :la:

ผมคนเสื้อฟ้าแขนสามส่วน กางเกงขายาวสีเทาครับ

พอดีลืมเอาปากกาไปเลยไม่ได้จดน่ะครับ

จำมาก็ได้ไม่หมดครับ อาจจะลืมจุดสำคัญไปบ้าง(เยอะเหมือนกัน)ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Akajon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 32

ขนาดไม่ได้จด ยังได้ขนาดนี้ ความจำดีใช่เล่นเลย เป็นประโยชน์มากๆ สำหรับคนที่พลาดไม่ได้ไป
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 33

ขอบคุณทุกท่านครับสำหรับ lectures
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
August

โพสต์ที่ 34

ขอบคุณ
คุณFaNtaSistA
คุณโสภณ  
คุณAmadeus
และเพื่อนๆ
ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลครับ

:D
follownet
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 35

ผมก็็ไปมาครับ

อ.เสน่มันส์มาก โดยเฉพาะช่วงที่พูดถึง พอ.ชวลิตร

เหมือนดู อ.จตุพล จมพูนิจ(สะกด?) เลยครับ

ถ้าพี่ๆมีนัดเจอ กันขอร่วมสอดแนมลอกการบ้านด้วยคนครับ

m(_ _)m
drypoint

โพสต์ที่ 36

จากหลักที่ดร.บอก

1. มีอำนาจทางการตลาด
2. มี Monopoly power (ผูกขาด)
3. กำไรปรกติ หรือ เปลี่ยนแปลงไม่มาก
4. คาดการณ์สภาพธุรกิจได้ ในอีก 4-5 ปีข้างหน้า ต้องมั่นคง

ฺBECนี่เข้าข่ายมั้ยครับ  ลงมามากพอควรแล้ว