SETระดับนี้เชิญร่วมแบ่งปันหุ้นที่น่าสนใจลงทุนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ศิษย์เซียน007
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

SETระดับนี้เชิญร่วมแบ่งปันหุ้นที่น่าสนใจลงทุนครับ

โพสต์ที่ 1

ผมขอเริ่มก่อนนะครับ

HMPRO,STHAI,UMS,SVI,KH,DEMCO

วิธีคลายความกังวลของผมมื่อพอร์ตเป็นสีแดงคือพิจารณามูลค่าที่ได้ประเมินไว้ครับ :)
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 2

ศรีไทยครับตกไอไปครับ ขอขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับที่ร่วมแบ่งปันการทำงานอย่างหนักให้ได้ชม
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ที่ set 600 จุด  น่าสนใจเกือบทุกตัวครับ   หยิบตัวไหนก็ได้ ไม่ผิดหวังหรอกครับ....ที่สำคัญมีเงินหรือเปล่า ????
i_sarut
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

[quote="กาละมัง"]ที่ set 600 จุด
"Risk comes from not knowing what you're doing" - Warren Buffet

สุดยอดของความซับซ้อนคือความเรียบง่าย

http://www.sarut-homesite.net/
classy

โพสต์ที่ 5

finite commodity เช่น oil ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
u4321603

โพสต์ที่ 6

เห็นด้วยครับ ราคาถูกเกือบทุกตัว
"The Pursuit of Happyness"
Money = Time x VI
surachaichia
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 7

ถูกเมื่อเทียบกับตอนไหนครับ หรือ เทียบกับปีไหน ตอบยาก ผมว่าหนังฝรั่งยังไม่ จบ.....จะโหดไปหรือเปลาครับเนี่ย :roll:
Long time, No see

โพสต์ที่ 8

มุมมองผมคือ แค่ระลอกแรกของปัญหาระหว่างประเทศ
หุ้นไทยก็รูดปรื๊ดๆมากองที่ 600 แล้ว
อาจเป็นเพราะเรามีเรื่องในประเทศมาผสมด้วย
เวลาลงก็เลยเร็ว แรง สะใจ

หากยังมีปัญหาตามต่อมาอีกละ
ดังนั้นตอนนี้ผมว่าราคาหุ้นยังไม่ถูกนักหรอกครับ

(ตกรถ..ห้ามโทษผมนะ...ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ) :wink:
It's not the big that eat the small.
It's the fast that eat the slow.
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 9

ยังมองหาไม่เจอเลยว่าตัวไหนถูก
หรือมีอะไรดี
ตอนนี้เหมือนต้องไปทำการบ้านก่อนล่ะ
ของถูกเพียบ แต่ไม่กล้าเคาะ
พอของแพงก็เคาะกันจัง
:)
:)
ภาพประจำตัวสมาชิก
charnengi
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 10

ผมขอแค่ปันผลในระยะยาวเยอะกว่าดอกเบี้นประจำ 12 เดือน 2 เท่าครับ
ตอนนี้เลยเก็บพวกปันผลมากกว่า 7% เข้าพอร์ตก่อน

ผมว่าตอนนี้หุ้นถูกแล้วนา แต่ผมก็ไม่ค่อยกล้าซื้อเหมือนกัน
นี่แหละจิตวิทยาการลงทุน
โพสต์โพสต์