ลงทุนกลุ่มไหนดีในช่วงนี้ ธนาคาร ก่อสร้าง โรงพยาบาล หรือ...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุนกลุ่มไหนดีในช่วงนี้ ธนาคาร ก่อสร้าง โรงพยาบาล หรือ...

โพสต์ที่ 1

ขอความเห็นหน่อยครับ
กลุ่มธนาคารก็ฝรั่งขายทุกวัน ตกเหมือนรถไฟเหาะ
กลุ่มก่อสร้าง ดอกเบี้ยก็ขยับขึ้น
กลุ่มท่องเทียว ก็ปิดสนามบินซะงั้น
กลุ่มค้าขาย ก็ไม่มีคนซื้อของกำไรหดเอาทุกไตรมาส
กลุ่มประกัน ก็เริ่มเสียวเล็กๆ พอได้อารมณ์
       กลุ้มโว้ย กลุ้ม นอนดูหนังดีกว่า เพิ่งซื้อDVDใหม่...
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

แนะนำกลุ่มปิโตรเคมีครับ
ผมหมายถึง WG ของพี่ฉัตรน่ะครับ (ขอพาดพิงนะครับพี่ครับ) :D

ผมว่า บริษัท ค่อนข้างปลอดภัย และสบายใจครับ

ส่วนบริษัทดีอย่างไร คงต้องถามพี่เค้าดู

แต่...

ก่อนหน้านี้ผมเคยอ่านกระทู้เรื่องการสอบถามหุ้น
... การขอหุ้น ไม่ผิด แต่ก็ไม่ถูกนัก

ส่วนผมเอง ก็กลัวจะเชียร์หุ้น ถ้าความเห็นผมไม่สมควร รบกวน moderator จัดการได้เลยนะครับ

งั้นเชียร์ stpi ให้เสี่ยบางคนดีกว่า ...อ้าว  :lovl:
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit
ผู้ติดตาม: 0

ขอบคุณครับ

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณ noooon010

ผมขอเป็นกลุ่มที่น่าจับตามองดีกว่าครับ
ถ้าขอชื่อหุ้นกลัวจะผิดกฎของ web board นี้ครับ

ผมสนใจกลุ่มปิโตเคมี เพราะจะได้กำไรจากราคานำมันที่ลดลง
เม็ดพลาสสติก,วัตถดิบราคาลดลง แต่ถ้าบริษัทไหนมีโรงกลั่นนำมันด้วย
ก็ต้องพิจารณากันหน่อยเพราะค่าการกลั่นลดลง
          อีกกลุ่มก็สินค้าระดับบนที่รัฐไม่ควบคุมราคา เช่น เครื่องดื่ม
อาหาร(ยกเว้นส่งออก เพราะตลาดUSA,EUROหดตัว+ผันผวน)
          ธนาคาร น่าสนใจมากครับ เพราะต่างชาติขายทิ้ง แต่กำไรธนาคารยังเพิ่มขึ้น ยอดขายหดกำไรหด ต้องกู้เงินเพิ่มมาหมุนเวียนเรียกดอกสูงก็ต้องกู้
          ถ้าพื่อนๆพี่ๆน้อง มีคำแนะนำกรุณาบอกด้วยครับ
โพสต์โพสต์