ใช้บริการ internet trading กับที่ไหนดีครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
owen
ผู้ติดตาม: 0

ใช้บริการ internet trading กับที่ไหนดีครับ

โพสต์ที่ 1

กำลังตัดสินใจอยู่ครับ
ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ ใช้บริการกับที่ไหนบ้าง
ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
(เอาแบบไม่ต้องวางเงินขั้นต่ำ 50,000 บาท, ไม่เกี่ยงเรื่องสถานที่ตั้ง ขอให้ web ใช้งานง่ายและมี tools ต่างๆ ช่วยเราตัดสินใจบ้างก็พอครับ)
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

ผมใช้ของ KGI ครับ เหตุผลเดียวคือไม่ต้องวางเงิน ใช้ ATS ตัดบัญชีอัตโนมัตได้เลย วงเงินไม่ได้สูงมากครับ แต่ชอบตรงไม่ต้องวางเงิน

ส่วนเว็บก็อยู่ในระดับปานกลางครับ เป็นของ SETTRADE ซึ่งดีบ้างร้ายบ้าง แต่ไม่ถึงกับน่าเกลียดมาก

ดูเหมือนจะดาวน์โหลดใบสมัครจากเว็บได้เลย ที่ http://www.kgieworld.co.th

ยินดีด้วยครับ เมื่อวานยิงไปสองลูก :)
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 3

แนะนำ www.seamico.com ครับ
ตอนนี้ผมใช้อยู่ ไม่มีค่าคอมขั้นต่ำ
ไม่ต้องวางเงินห้าหมื่น แต่ไม่มีระบบ เอทีเอสแบบพี่ ซีเค
แต่ต้องโอนเงินเข้าไปล่วงหน้าก่อนถึงจะซื้อขายได้
เวปก็ใช้งานง่ายและไม่ค่อยมีปัญหาดีครับ
owen
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
รู้สึกว่า seamico จะได้รับความนิยมพอสมควรนะครับ
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

ครับ ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องต้องโอนเงินเข้าไปก่อน ผมว่า SEAMICO แบบ Internet account ดีที่สุดครับ พึ่งแนะนำให้น้องชายเปิดที่นี่เหมือนกัน

เงินที่โอนเข้าไปเขาให้ดอกเบี้ยด้วย ใกล้เคียงกับออมทรัพย์แหละครับ
ล็อคหัวข้อ