P/E ในเว็บ Settrade???

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
GeneraX
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 1

P/E ที่แสดงในเว็บ Settrade ที่มีวิธีคิดแบบเก่า กับแบบใหม่ มันมีวิธีคำนวน EPS ที่แตกต่างกันอย่างไรครับ รวมถึงวิธีคำนวนทั้ง 2 แบบ อยากทราบมากครับ รบกวนพี่ๆไขความกระจ่างด้วย ขอบคุณครับ
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
GeneraX

โพสต์ที่ 2

คำถามนี่ขอเน้นไปที่การวิธีคำนวน P/E รายหุ้นนะครับ เพราะเข้าใจว่า P/Eของตลาดนั้นวิธีใหม่จะทำบ.ที่ขาดทุนเข้าไปด้วย แต่ถ้าการคำนวนรายหุ้นนี่ยัง ไม่เข้าใจครับว่าต่างกันอย่างไร
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
GeneraX

โพสต์ที่ 3

ทราบคำตอบแล้วครับ เข้าใจผิดเอง EPS การคำนวนหุ้นรายตัว ใช้ EPS 4Q ล่าสุดครับ

ถามเองตอบเอง ยังไงก็ขอปิดกระทู้เลยละกันครับ
โพสต์โพสต์