มีหนังสือที่มีข้อมูลบริษัทต่าง ๆ ในตลาดหุ้นขายไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Juninho
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 17

มีหนังสือที่มีข้อมูลบริษัทต่าง ๆ ในตลาดหุ้นขายไหมครับ

โพสต์ที่ 1

อยากได้หนังสือ ที่รวมข้อมูลของทุกบริษัทใน set
ว่า ขายอะไร วัตถุดิบมีอะไร มีปัจจัยเสี่ยงอะไรบ้าง

เสมือน 56-1 แบบย่อ ๆ นะครับ
โหลด 56-1 มาอ่านในคอมแล้วปวดตา ปวดหัวนะครับ

ไม่ทราบมีหนังสืออย่างนี้ขายไหมครับ
You Can Get It If You Really Want
But you must try, try and try
ภาพประจำตัวสมาชิก
ส.สลึง
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 2

ที่ผมเคยซื้อมาเป็นแบบข้อมูลทางการเงินอย่างย่อน่ะครับ
แต่ไม่ค่อยละเอียดหรอก แล้วก็ไม่ค่อย update ด้วยครับ
เข้าใจว่านานๆ ทีจะพิมพ์ออกมาขายสักครั้ง

ซึ่งผมใช้ข้อมูลในอินเตอร์เน็ตบ่อยมากกว่ามากเลยครับ
ก็อาศัยทยอยๆ อ่าน ตาจะได้ไม่เสียครับ :8) ...
โพสต์โพสต์