SNC หุ้นนางฟ้าของแท้ตามที่ DR นิเวศน์บอกไว้จริงๆ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

SNC หุ้นนางฟ้าของแท้ตามที่ DR นิเวศน์บอกไว้จริงๆ

โพสต์ที่ 1

NTERVIEW:SNC ลดเป้ากำไรปีนี้โตต่ำกว่า 50% หลังเลื่อนผลิตวัตถุดิบต้นน้ำ

โดย ศรัญญา สุขสมกิจ

กรุงเทพฯ--30 ก.ค.--รอยเตอร์

บมจ.เอส เอ็น ซี ฟอร์เมอร์(SNC) ผู้ผลิตชิ้นส่วนและท่อโลหะในเครื่องปรับอากาศ และตู้เย็น ปรับลดเป้าหมายกำไรสุทธิในปีนี้เติบโตต่ำกว่า 50% จากปีก่อน หลังโครงการผลิตชิ้นส่วนแอร์ซึ่งเป็นวัตถุดิบ ต้นน้ำ ล่าช้ากว่าแผน 2-3 เดือน ทำให้ต้องสั่งซื้อสินค้าดังกล่าวจากซัพพลายเออร์ที่มีราคาแพงมาทดแทน

ขณะที่การปรับขึ้นราคาขายสินค้า ยังทำได้ช้ากว่าต้นทุนที่สูงขึ้นด้วย นายสมชัย ไทยสงวนวรกุล ประธานกรรมการบริหาร SNC ยังคงเป้าหมายรายได้ปีนี้จะเติบโต
100% จาก 2.7 พันล้านบาทในปีก่อน เนื่องจากมีคำสั่งซื้อสินค้าเติบโตได้ถึงเท่าตัว รวมถึงยังมีคำสั่งสินค้า
ประเภทรับจ้างประกอบเพิ่มขึ้นด้วย ซึ่งจะยังช่วยหนุนกำไรสุทธิในปีนี้ ให้อยู่ในระดับที่สูงกว่าปีก่อนได้
"ผมปรับเป้าการเติบโตของกำไรสุทธิในปีนี้ลงจากที่ผมเคยบอกว่าจะเติบโตได้ถึง 50% ตอนนี้

มองว่าเหนื่อยและยากที่จะทำได้ แต่ผมรับรองว่าปีนี้เรายังมีการเติบโตแน่นอน และกำไรต้องมากกว่าปีก่อน
แต่คงจะไม่ถึงเป้าหมายที่เราเคยพูดไว้" นายสมชัย ให้สัมภาษณ์"รอยเตอร์" เขา กล่าวว่า สาเหตุที่ต้องปรับลดเป้าการเติบโตของกำไรสุทธิในปีนี้ เนื่องจากยังไม่สามารถ ผลิตชิ้นส่วนประกอบแอร์ ซึ่งเป็นวัตถุดิบต้นน้ำได้ตามแผน และคาดว่าการผลิตจะล่าช้าออกไป 2-3 เดือนเป็น ราวปลายไตรมาส 3 ถึงต้นไตรมาส 4 เพราะต้องรอทำโมเดล ทำให้บริษัทต้องสั่งซื้อชิ้นส่วนดังกล่าวจากซัพพลายเออร์ของลูกค้าซึ่งมีราคาแพง เพื่อมาประกอบแอร์ ส่งผลกระทบต่อความสามารถในการทำกำไรของงานรับจ้างประกอบแอร์ นอกจากนี้ บริษัทยังไม่สามารถปรับขึ้นราคาขายสินค้าได้ทันกับต้นทุนที่สูงขึ้น เพราะสามารถปรับราคา ขายได้ 3 เดือนต่อ 1 ครั้ง แต่ราคาวัตถุดิบสูงขึ้นเฉลี่ยทุกเดือน จึงกระทบต่อความสามารถในการทำกำไร ขั้นต้นและความสามารถในการทำกำไรสุทธิ

นายสมชัย คาดด้วยว่า ไตรมาส 2/51 บริษัทจะมีกำไรสุทธิต่ำกว่างวดปีก่อนที่มี 61.93 ล้านบาท เนื่องจากมีภาระค่าเสื่อมราคาของโรงงานแห่งใหม่ ที่แหลมฉบังเดือนละ 5-6 ล้านบาทต่อเดือน ขณะที่ โรงงานดังกล่าวยังมีกำลังการผลิตต่ำเพียง 10% ของพื้นที่ 2.4 หมื่นตารางเมตร ทำให้ความสามารถในการ ทำกำไรของโรงงานแห่งนี้จึงยังไม่มากนัก รวมทั้งมีต้นทุนที่สูงขึ้น จากการสั่งชิ้นส่วนประกอบแอร์จากซัพพลายเออร์ของลูกค้า เพื่อใช้ในงานรับ จ้างประกอบด้วย อย่างไรก็ตาม บริษัทเชื่อว่าหลังโครงการผลิตชิ้นส่วนประกอบแอร์ดังกล่าวแล้วเสร็จ จะทำให้งาน รับจ้างประกอบมีความสามารถในการทำกำไรมากขึ้น นายสมชัย กล่าวอีกว่า บริษัทยังเหลือเงินจากการเพิ่มทุนราว 400-500 ล้านบาท จากที่ระดมทุน เมื่อปลายปีที่ผ่านมาได้กว่า 1 พันล้านบาท ซึ่งคาดว่าจะใช้สำหรับการลงทุนและขยายเครื่องจักรสำหรับโรงงาน ที่แหลมฉบังประมาณ ในช่วงไตรมาส 4/51 ทำให้สามารถเดินเครื่องผลิตได้มากขึ้นตามแผนงานที่วางไว้

อย่างไรก็ตาม บริษัทยังไม่มีแผนเพิ่มทุนใหม่ แม้มีเป้าหมายผลักดันรายได้ในปี 52 แตะระดับ 8 พันล้านบาท เนื่องจากมีการนำเงินจากการเพิ่มทุนกว่า 500 ล้านบาทมาชำระหนี้เงินกู้ยืมสถาบันการเงิน ทำให้ สัดส่วนหนี้สินต่อทุนลดลงเหลือ 0.16 เท่า ทำให้ยังมีศักยภาพที่จะกู้ยืมเงินจากสถาบันการเงินเพิ่มได้อีก เมื่อปลายปีที่ผ่านมา SNC ได้ขายหุ้นเพิ่มทุน จำนวน 100 ล้านหุ้น ให้กับประชาชนทั่วไป(PO) ซึ่ง ระดมทุนได้กว่า 1.23 พันล้านบาท หุ้น SNC ช่วงบ่ายราคาหุ้นลดลง 0.55 บาท มาที่ 6.45 บาท

--------------------------------------------------------------

ท่าน DR มองเฉียบขาดจริงๆครับ
A man from the Islay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คุณ newbie_12 ไม่ทราบถืออยู่บ้างรึเปล่าครับ? ผมเกรงว่าโพสต์แบบนี้ ตอนนี้มันไม่ค่อย constructive หนะซิฮ่ะ แต่ถ้าคุณ newbie_12 ถืออยู่แล้วอยากโพสต์เพื่อให้เป็นกรณีศึกษา ผมก็ขอโทษด้วยน่ะครับ

ผมแค่เห็นว่าถ้าพี่ๆหรือเพื่อนๆที่เค้าถืออยู่ มาเห็นมันก็จะรู้สึกไม่ดี เหมือนหวยออก แล้วก็มาพูด ยังไงมันก็ใช่อ่ะฮ่ะ

ผมไม่มี SNC ซักหุ้นเดียวน่ะครับ อย่าเข้าใจผมผิด เพียงแต่ผมว่าเค้าโพสต์กันในร้อยคนร้อยหุ้นไปพอสมควรแล้วหละฮ่ะ...............
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 3

A man from the Islay เขียน:ผมแค่เห็นว่าถ้าพี่ๆหรือเพื่อนๆที่เค้าถืออยู่ มาเห็นมันก็จะรู้สึกไม่ดี เหมือนหวยออก แล้วก็มาพูด ยังไงมันก็ใช่อ่ะฮ่ะ
ผมก็ไม่มี SNC ซักหุ้นเหมือนกัน

แต่ถ้าจะบอกว่า  หวยออกแล้วมาพูด  ก็คงไม่น่าจะใช่  เพราะ ดร.นิเวศน์เขียนบทความนี้ลงในหนังสือพิมพ์นานแล้ว  คิดว่าเป็นช่วงที่กำลังฮิตกันมากซะด้วย  พอดีราคาในวันนั้นก็ลดลง  เพื่อนๆพี่ๆในเวบก็โพสต์บ่นกันมากเหมือนกัน

ถึงวันนี้  ผมว่าใครถือหุ้นอยู่ก็ควรนำบทความนั้นมาอ่านใหม่  แล้วคิดดูว่าเป็นดังที่ดร.นิเวศน์เตือนไว้หรือไม่

ใครไม่มีเงินจะซื้อหุ้นแล้ว  ก็ควรที่จะใช้เวลาคิดวิเคราะห์สถานการณ์ที่ผ่านมา  อะไรเป็นปัจจัยให้เราซื้อลงทุนในราคาสูงกว่านี้  อะไรเป็นปัจจัยที่ทำให้เราทุกข์ตอนนี้
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
A man from the Islay

โพสต์ที่ 4

พี่ฉัตรชัยครับ ผมตามอ่านมาตลอดเข้าใจว่าทั้งพี่และอาจารย์ไม่ใช่แค่ออกมาพูดตอนหวยออก ผมเข้าใจครับ แต่ที่ผมบอกคือพอหุ้นมันลง แล้วออกมาพูด ผมแค่กลัวว่ามันจะไม่มีอะไรดีขึ้นมา ทำลายบรรยากาศป่าวๆหนะซิฮ่ะ

ผมแค่พยายามจะพูดว่าถ้าคนที่ถือ SNC ออกมาตั้งกระทู้เอง จะ classy กว่านี้ จะด้วยให้ช่วยกันวิเคราะห์หรือ comment ก็แล้วแต่ฮ่ะ........เท่านั้นเองฮ่ะพี่
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 5

:8) อยากบอกพี่ไอซ์ล่าว่าพี่นิวบีมีสิทธิโพส
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
KB

โพสต์ที่ 6

ผมก็ว่าไม่ใช่เรื่องเสียหายนะครับ ต้องเปิดใจ เก็บเป็นประสบการณ์ เป็นกรณีศึกษาไป
por_jai

โพสต์ที่ 7

:8) ผมกลับไปอ่านที่ลุงขวดโพสไว้ในร้อยคนร้อยหุ้นอีกรอบ
     นำกลับมาโพสให้อ่านมุมมองของลุงขวดบ้างครับ
     พระอาจารย์ที่สอนผมเล่นหุ้นอยู่ทุกวันนี้
     ได้อ่านแล้วยังครางฮือเลยครับ
     พูดว่าอือม..หุ้นดีนี่หว่า แถมมีปันผล=7%
     พูดให้ผมคิดแล้วก็ไม่ได้พูดอะไรต่อ
ลุงขวด เขียน:เพื่อน ๆ ขอความเห็น หุ้นตัวนี้หลายคน เพราะรู้ว่า ผมถือมาก และไม่ได้ขาย  ตอนนี้ก็ได้แต่ทำใจครับ ลงทุนมีการขึ้นและลงเป็นวงกลม.... เหมือนเศรษฐกิจมีวัฎจักรมีขึ้นและลง  เศรษฐกิจโลก ยอมรับกันแล้วว่าเป็นขาลง เกิด ภาวะถดถอยกันทั่วหน้า ทั่วโลก..... เคยคิดและบอกว่า ปีนี้ อันตราย  แต่ผมก็ไม่ได้ลดการลงทุน เพราะ ผลตอบแทนจากเงินปันผลที่ได้ยังสูงกว่าเงินฝากอยู่ .....หุ้น SNC เหมือนกับมาเริ่มต้นกันใหม่ แต่ก่อนทุนผม 3 บาทเศษ ๆ แต่ไปซื้อเพิ่มแถว ต่ำกว่า 12.30 บาท(ราคา PO งวดล่าสุด) เลยทำให้ ราคาทุนขยับขึ้นมาเป็น 6.60 บาท  ตอนนี้เริ่มขาดทุนกับการลงทุนแล้ว .....ปี 2551 คาดว่า น่าจะปันผลอย่างต่ำ 0.50 บาท (ปี 2550 ปันผล 0.30+0.25=0.55 บาท).......ฝ่ายบริหารว่าผลประกอบการกำไรทั้งปีมากกว่า ปี 2550 แสดงว่า มากกว่า 206 ล้าน.....ผมเคยคิดว่า เขาน่าจะทำได้ใกล้วแถว 300 ล้านบาท  ถ้าออกมาปรับยอดขายและเกิดความล้าช้าของงานต้นน้ำ (งานที่กำไรสูง)   แสดงว่า เราก็ต้องปรับยอดกำไรลงด้วย ก็คงเหลือแถว 220-250 ล้านมั้ง  เนื่องจากมีการเพิ่มทุนที่มากทีเดียว จาก 201 ล้านหุ้นเป็น 301 ล้านหุ้น  ถ้าคิด eps ก็เหลือแถว 0.73-0.83 บาท จากเดิมได้ที่ 0.99 บาท.........ผมทราบว่า ทางฝ่ายบริหารอ่านเวปนี้อยู่ประจำ  ก็ คงต้องเห็นใจผู้ลงทุนเดิม ที่ควารปันผล ไม่ต่ำกว่า ปีหน้าที่ 0.55 บาท.....และก็ยิ่งต้องเห็นใจสำหรับผู้ลงทุนใหม่ ฝรั่ง และ สถาบัน ที่ช่วยซื้อในราคา 12.30 บาท (ในนั้นมีผมคนหนึ่งที่เป็นราย ย่อย ที่ซื้อในราคา 12.30 บาท).....การตอบแทนการลงทุนของพวกลงทุนยาว ก็ คือเงินปันผล   ผมแน่ใจว่า เขาจะปันผลปีละ 2 ครั้ง ส่วนจะให้เท่าไหร่ ก็ อยู่ที่เขาจะเห็นใจนักลงทุนยาวมากเท่าไหร่ ....ส่วนอนาคตยอดขายจะเป็นอย่างไร ก็ต้องตามไปดู ใน Q4 ....Q3 คงบอกไม่ได้เต็มที่  ...... การที่หุ้นลงตอนนี้ ก็ลงตามตลาด และ ส่วนใหญ่ก็คาดว่า Q2 ที่จะออกคงออกมาไม่ดีเท่าไหร่......ผมพลาดไม่ได้ขายหุ้นไปก่อน และ รอซื้อใหม่  ผมมีความมั่นใจธุรกิจด้านนี้ และความสามารถของฝ่ายบริหาร ก็ เลยลืม ทำกำไร  ซึ่งเป็นสิ่งผิดพลาดมาก.....ถ้าดู book value ของเขาตอนนี้ ก็ แถว 6.34 บาท  p/bv 0.99 เท่า  และ ถ้าดู PE ก็แถว 8.07 เท่า (ผมให้ eps เป็น 0.78 บาท  และ ราคาปัจจุบันที่ 6.30 บาท) .....ส่วน divident yield ก็น่าจะ ตก 7% (คิดปันผลที่ 0.45 บาท น้อยกว่าปี 2550......ผมก็ยังลงทุนอยู่กับเขา เพราะ คิดว่าอนาคตธุรกิจนี้คงยังไปได้อยู่  ยังมีการเติบโตอีก 2 ปีข้างหน้า......เขาคงบริหารได้ไม่ทำให้ธุรกิจแย่ หรือทำให้ธุรกิจ ขาดทุนเป็นแน่ ผมเชื่ออย่างนั้น......หุ้นตัวนี้ คงไม่เหมือนกัน fancy ที่ผมลงทุนยาวเช่นกัน  ผมขายไป แถว 4 บาทเศษ หลังจากที่เขาได้ทำ PP แถว 9 บาท ต่อมาธุรกิจแสดงการขาดทุน จนเหลือหุ้นตอนนี้ ราคา อยู่แถว 1 บาทเศษ ๆ เท่านั้นเอง.......ผมมั่นใจมากว่า SNC ไม่มีทางทำธุรกิจให้ขาดทุนเป็นแน่........การลงทุนมีความเสี่ยง แต่ทั้งหมดเป็นความคิดเห็นของผม การตัดสินใจลงทุนเป็นของเพื่อน ๆ นะครับ.....
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
กาวตราช้าง

โพสต์ที่ 8

คือไรอะ หุ้นนางฟ้า

ไม่เก็ตเลย  :oops:
atsu
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 9

[quote="กาวตราช้าง"]คือไรอะ หุ้นนางฟ้า

ไม่เก็ตเลย
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 10

ก็แค่ curse ครับ

เดี๋ยวถอนคำสาป ก็ดีขึ้นเอง...
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
กาวตราช้าง

โพสต์ที่ 11

ขอบคุณคับพี่atus
ไรจะตรงปานนั้น

งี้เรียกว่าขาด MOS หรือเปล่าอะ  :roll:
Linzhi
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 12

เป็นอีกเคสนึงที่ดีครับ ผมมีเอี่ยวนิดหน่อย ซื้อเพื่อตามแล้วก็เอา Annual Report ตอนเจ็ดบาทกว่า ก็ได้เรียนรู้อะไรเยอะดี ดีที่ค่าวิชาไม่แพงเท่าไหร่  :oops:

แต่เท่าที่ผมดู สงครามยังไม่จบเลยครับ อย่าเพิ่งนับศพทหาร
newbie_12

โพสต์ที่ 13

ผมไม่มี SNC นะครับ

ช่วงที่หุ้นขึ้นๆๆๆๆๆๆ ผมได้แต่อิจฉาว่า รู้งี้ ซื้อซะก็ดี อย่างที่พี่พอใจบอกอ่ะแหละครับ ว่ารู้อะไรไม่สู้รู้งี้

ที่ผม Post ผมแสดงให้เห็นเฉยๆครับ ว่า DR นิเวศน์ท่านมีมุมมองเฉียบขาด หุ้นตัวนี้ที่ DR เคยติไว้ ไม่น่าใช่เรื่องของ MOS ครับ

แต่เป็นในกรณีของความยั่งยืนของผลประกอบการมากกว่า

ปล. ย้ำว่าไม่ได้มาสร้างบรรยากาศมาคุนะครับ เพียงแต่รู้สึกทึ่งใน DR นิเวศน์เท่านั้น
chatchai

โพสต์ที่ 14

[quote="por_jai"]:8) ผมกลับไปอ่านที่ลุงขวดโพสไว้ในร้อยคนร้อยหุ้นอีกรอบ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 15

งานนี้แสดงโรงงานเสร็จช้ากว่าที่กำหนด
ขอให้มันเสร็จตามข่าวล่ะกัน
ไม่ใช่ ล่าช้าแล้วล่าช้าอีก นอนคอยกัน จนลืมไปเลยว่า โครงการนี้มีอยู่
หรือ นักลงทุนถาม กรรมการทุกรอบที่มาให้ข้อมูล ว่าเสร็จหรือยัง

อย่างนี้ แก้อย่างเดียวคือ
ดูด้วยตา มือไม่ต้อง ขอจะเสีย
:)
:)
โอ@
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 16

[quote="chatchai"][quote="por_jai"]:8) ผมกลับไปอ่านที่ลุงขวดโพสไว้ในร้อยคนร้อยหุ้นอีกรอบ
_________
maeteeb
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 17

สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร ครับ
อาจกลับมาก็ได้ครับ ผมเอาใจช่วย
ยังไงโลกก็มีแต่ร้อนขึ้น ผมวางแผนติดแอร์ทั้งหลังที่บ้านใหม่ครับ
MITSU ด้วยครับ
การเป็นนักลงทุนไม่ต้องการอะไรเลยคุณต้องการแค่ความคิด ความกล้าและอารมณ์  (ดร. นิเวศน์ 2552)
maeteeb

โพสต์ที่ 18

เอาเพลงบอดีสแลมมาฝากครับ เข้าดี
SNC แค่โดนทำร้าย แต่ในที่สุดแล้วต้องไม่โดนทำลาย
แค่วันนี้หัวใจสลาย เตือนตัวเองว่าถึงยังไง SNC ยังต้องอยู่
การเป็นนักลงทุนไม่ต้องการอะไรเลยคุณต้องการแค่ความคิด ความกล้าและอารมณ์  (ดร. นิเวศน์ 2552)
frontosa

โพสต์ที่ 19

ถ้าระยะยาวยังทำได้ตามเป้าหมาย ช้าไปแค่ 2-3 ไตรมาส คงไม่เป็นไร

เพียงแต่ทำให้เสียบรรยากาศการลงทุน(ของคนส่วนใหญ่)ไปมาก ซึ่งตรงนี้แหละจะทำให้หุ้นมันพาลจะไม่ขึ้นเอา เหมือนกับคนเคยเจอเหตุการณ์แย่ๆ กลายเป็น post traumatic stress disorder ไป เห็นหุ้น SNC แล้วหลอนไปเลย  :cry:
chatchai

โพสต์ที่ 20

ผมกลับคิดว่า
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 21

อืม ทุกธุรกิจ ก็มีได้มีเสีย หากธุรกิจตัวนั้นๆ ในจังหวะนั้นๆ เสียขึ้นมา ก็ต้องเป็นไปตามดร.นิเวศน์ว่าไว้

เหอๆ ไม่ค่อยเห็นด้วย จ๊า

ถ้าพูดถึงราคาหุ้น กับ ผลประกอบการณ์ แล้วละก็ หุ้นทุกตัวเป็นนางฟ้าได้ทั้งนั้นครับ

เช่น cpall bigc หากวันนึง นิยมกันจัง ขึ้นไป pe 30 แล้วเหตุการณ์การไม่ดี บางเรื่อง ก็ตกได้เหมือนกัน

ผมไม่เห็นว่า จะมีอะไรเลย

snc ก็แค่ขึ้น ด้วยความคาดหวัง แล้วก็ลงด้วย ความคาดหวัง เท่านั้นเอง
mprandy

โพสต์ที่ 22

[quote="chatchai"]คิดแล้วอย่าให้เหมือนทีมอาร์เซน่อลเลยนะครับ
ไม่สน return rate เยอะ, ขอแค่ financial freedom ภายใน 14 ปีก็พอ..
------------------------
chatchai

โพสต์ที่ 23

อาจารย์เล่นขว้างโต๊ะเลยเหรอ

โชคดีนะที่หลบทัน
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 24

เห็นด้วยกับคุณ jeng เลย ตรงใจมาก

อย่าว่าแต่หุ้นนางฟ้า  set นางฟ้าก็มี  เคยขึ้นไปถึง 1700 จุด แล้วก็ลงมาเหลือ 200 จุดได้ เหมือนกัน
chatchai

โพสต์ที่ 25

[quote]แต่หุ้นนางฟ้าก็ไม่ใช่หุ้นที่เป็น
Stock Broker

โพสต์ที่ 26

[quote="chatchai"]คิดแล้วอย่าให้เหมือนทีมอาร์เซน่อลเลยนะครับ
Stock Broker

โพสต์ที่ 27

chatchai

โพสต์ที่ 28

[quote="Financial Engineer"]
newbie_12

โพสต์ที่ 29

ว่าแต่... เป็ดแดงเมื่อไหร่จะได้แชมป์ EPL ซะทีน้อ
ดูจากป๋าราฟาซื้อตัวแล้ว

คงต้องรอกันต่อไปครับ
pavilion

โพสต์ที่ 30

ถ้าแมนยูเป็นทีมดาดๆ เนี่ยสงสัยโลกนี้คงไม่มีทีมไหนเก่งแล้วมั้งครับ อิอิ  :)
โพสต์โพสต์