สอบถามเกี่ยวกับข้อมูลของงบรายไตรมาสครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
สวนหย่อม
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สอบถามเกี่ยวกับข้อมูลของงบรายไตรมาสครับ

โพสต์ที่ 1

งบรายไตรมาส เช่นงบ q2 ปี 51 นี้

ไม่ทราบว่าเรารู้กำหนดแน่นอนไหมครับว่า บริษัทไหนจะประกาศวันที่เท่าไร
หรือว่าเราต้องใช้วิธีกดเข้าไปดูที่ website ของบริษัท ทุกๆ วัน ครับ

ถ้าพี่ๆ คนไหนมีข้อชี้แนะขอความกรุณาด้วยครับ  :oops:
ภาพประจำตัวสมาชิก
atsu
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 2

ต้องเข้าไปดูที่ข่าววันนี้ของเวป www.set.or.th เอาเองทุกวันครับ จะมีรวมทุกบริษัท

ส่วนกำหนดแน่นอนของแต่ละบริษัทไม่มีครับ
มีแค่ข้อกำหนดไม่ให้เกิน 45 วันเท่านั้น(ก็คือส่งได้ถึงประมาณกลางเดือน สค)
ใครส่งก่อนก็ได้แค่ห้ามเกินกำหนดเท่านั้นครับ
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ
7 happiness

โพสต์ที่ 4

ย้ำนะครับ

งบไตรมาสที่ 1-3 ต้องยื่นงบต่อตลาดไม่เกิน 45 วัน

แต่งบปี หรือไตรมาสที่ 4 มีเวลา 60 วันจ๊ะ
โชคดีเนอะ
โพสต์โพสต์